ขอสอบถามหน่อยครับ ผมซื้อ M/B ของ Gigabyte G1 Sniper Socket 1366 LGA คือผมสงสัยอยู่อย่างนึง Driver ของ Lan ที่ชื่อ Bigfoot Lan Driver ผมลงวินโดว์ 8.1 pro แล้วมันใช้สาย Lan ไม่ได้ เลยไปเปิดเว็ปเพื่อเอา Driver จากเว็ป ก็เจอกับ Bigfoot Lan Driver โหลดประมาณ 200mb พอลงเสร็จก็เกิดจอฟ้า เลยไปให้รุ่นพี่ที่เป็นช่างคอมแถวบ้านดู เค้าก็บอกว่า Driver ของ M/B รุ่นนี้ Driver มันรองรับแค่ Win 7 Pro 64bit เลย ลองลง Win 7 Pro 64bit ดูแล้วลงDriverใหม่อีกครั้ง ปรากฏว่า ลงไม่ผ่าน และมีอาการแปลก เช่น เล่นไป 10 นาที จอฟ้า หรือ กด Shut down แล้วกลายเป็น Restart แทน ผมเลยสงสัยว่า M/B ผมเสีย หรืออย่างไร แต่ผมก็ลงวินโดว์ใหม่โดยไม่ลง Bigfoot Lan Driver แล้วหาการ์ดLan Gigabit ใส่เพิ่มก็เล่นได้ปกติ ถ้าไปกดติดตั้ง Bigfoot Lan Driver เมื่อไหร่ เหมือนวินโดว์จะเสียทันที มีวิธีแก้มั้ยครับ ผมรู้สึกว่า ของดีแต่ปัญหาเยอะก็เซงๆอ่าครับ หรือว่าผมเล่น Socket นี้แล้ว คนใช้น้อยเลยไม่ค่อยมีคนรู้ปัญหาของมัน รบกวนอธิบายวิธีแก้ หรืออย่างไร เริ่มท้อและครับ T^T