Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดอะไรมาลง ไฟล์ก็เสียครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดอะไรมาลง ไฟล์ก็เสียครับ

คือเวลาผมโหลดอะไรเสร็จแล้ว พอจะลง ไฟล์ก็เสีย
    พวกเกมของค่าย garena steam ไฟล์เสียหมดเลยครับ
    เล่นไม่ได้เลย แบบนี้เกิดจากอะไรครับ

ผ่าน RAR ปะครับ
    ลองใช้ 7zip แตกดูถ้าเป็น rar

Comment

เคยเจอเครื่องอาการแบบนี้ เพราะติด sality อะไรที่โหลดมาเป็น .exe เน่าหมด

Comment

ไฟล์เสียบ่อยๆ เช็คสภาพ hdd, psu, ram ตามลำดับ

Comment

hddกลับบ้านเก่า

Comment

จะเป็น rar หรือ installer ก็เน่าหมดครับ
            ram เช็คกับ memtest ก้ไม่เจอปัญหา
            ผมว่า HDD เหมือนกัน แต่ว่าใช้ HD tune เช็คแล้วไม่เจอ BAD กำ
            hdd ไม่เจอ bad จะเอาไปเคลมได้มั้ยครับ

Comment

ลองlow level format ดู
              ถ้าไม่หายก็เคลม แจ้งเค้าได้เชียนอาการให้ชัด

Comment

ครับ ไฟดับ ไฟตกบ่อยมากเมื่อเดือนที่แล้ว ไฟตกครั้งล่าสุดก็เป็นเลย
                อยู่ๆเกมใน Steam กลับต้องโหลดใหม่ และจอฟ้าเป็นพักๆ แล้วแต่อารมคอม - -
                เดี่ยวผมลองทำดูเดี่ยวมาบอกอีกที ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by ramikung View Post
                  จะเป็น rar หรือ installer ก็เน่าหมดครับ
                  ram เช็คกับ memtest ก้ไม่เจอปัญหา
                  ผมว่า HDD เหมือนกัน แต่ว่าใช้ HD tune เช็คแล้วไม่เจอ BAD กำ
                  hdd ไม่เจอ bad จะเอาไปเคลมได้มั้ยครับ
                  Originally posted by ramikung View Post
                  ครับ ไฟดับ ไฟตกบ่อยมากเมื่อเดือนที่แล้ว ไฟตกครั้งล่าสุดก็เป็นเลย
                  อยู่ๆเกมใน Steam กลับต้องโหลดใหม่ และจอฟ้าเป็นพักๆ แล้วแต่อารมคอม - -
                  เดี่ยวผมลองทำดูเดี่ยวมาบอกอีกที ขอบคุณมากครับ
                  อย่าเสียเวลา low level format เลย

ไปหายืม Power supply ใครซักคนมาลองเทสดีกว่า

Comment

ผมมีอยู่แต่เป็นตัวเก่ามาๆประมาน 4-5 ปี
                    วัตตเท่ากันจะใช้ได้มั้ยไม่รู้เดี่ยวลองดูครับ

Comment

ลองรื้อ psu ตัวเก่ามามันต่อด้วยกันไม่ได้ครับ กำ- -'
                      คงต้องส่งร้าน

ปัญหานี้มันเกิดจากเน็ตของเราได้มั้ยอะครับ

Comment

...

ปัญหานี้มันเกิดจากเน็ตของเราได้มั้ยอะครับ
                        ถ้าหาเครื่องอื่นมาต่อในวงเน็ตเดียวกัน - โหลดไฟล์เดียวกัน - ไฟล์เสียเหมือนกัน = เป็นที่เน็ต

ถ้าไม่มีมาลอง ก็บอกไม่ถูกล่ะครับ

Comment

โอเคครับ ขอบคุณมากๆ เดี่ยวจะลองทุกวิธี แล้วจะมาบอกนะคร้าบ

Comment

เมื่อกี้ลองใช้ memtest ดูอีกรอบครับ
                            สรุปว่า ปิดคดีเลยครับ แรมเดี้ยงไป 1 อันครับ T.T

ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยตอบมากๆเลยครับ
                            เคลมสถานเดียวว

Comment

ท่านเช็คเรื่องพัดลม cpu, ซิลิโคนด้วยอีกอย่างนะครับ cpu temp 68c นี่ออกจะเยอะไปหน่อยนะครับ

* i5 เปิด memtest อย่างเดียว อุณหภูมิไม่น่าเกิน 50-55c นะ
                              * โปรแกรมแบบ realmode มันไม่มีคำสั่งบังคับให้ cpu เข้าโหมด idle, เพราะฉะนั้นมันจะร้อนกว่าทำงานบน windows หน่อยๆ (แต่ 68c นี่ผมก็ว่าเยอะไปนะ)

Comment

Working...
                              X