พอดีโหลด CS3 Adobe master collection มาแล้ว มันเป็นไฟล์ ISO ผมเบิร์นอิมเมจแล้ว คราวนี้ เอามาลงในเครื่อง เหมือนอินสตอลทั่วไป มันก็ขึ้น application ให้setup เสร็จปั๊บ มันก็นิ่งไปเลยครับ ไม่รู้เป็นไร ตอนนี้ผมใช้วินโดว์วิสต้า โฮม พรีเมียมอยู่ครับ เป็นวิสต้าที่มากับเครืองเลย ก่อนหน้านี้ ก่อนผมเปลี่ยน HDD 160 GB งานเก่า ที่เคยลง CS3 ลงได้ปกติ แต่งานเยอะขึ้น ผมเปลี่ยน HDD เป็น 320 GB แล้วก็รีโคเวอร์ใหม่ ลงวิสต้าใหม่เหมือนเดิม คราวนี้ ดันลง CS3 ไม่ได้ แง ๆ ๆ ใครก็ได้ช่วยผมที ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วครับ พอดีมีงานของ AE กะ premiere pro ที่ผมต้องส่งงานก่อนวันที่ 12 ด้วย ช่วยด้วยนะครับ น้ำตาจะไหลแว้วว ทำไม่ได้สักกะที มืดแปดด้าน ใครรู้ช่วยมหน่อยนะครับ ที่ลงไม่ได้น่ะ เป็นกับ CS3 ทุกตัวเลยย ไม่ว่าจะเป็น โฟโต้ช๊อบ อิลลาสเตเตอร์ พรีเมียร์ อาฟเตอร์ ทุกตัวในตระกูล CS3 เลย

ผมโน๊ตบุคตัว HP Tablet tx2004au อยู่ครับ