Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนจาก 670 ไป 970 คุ้มไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ล่าสุดผมก็มาจาก 670 ไป 970
    เล่นเกมต่างกันเยอะนะ
    ส่วนคุ้มหรือเปล่า น่าจะไม่คุ้มอะ เพราะผมเสียเงินเพิ่ม ทั้งๆที่ตัวเก่าผมก็ยังเล่นได้

Comment

แล้วแต่งบกับความเหมาะสมของตัวเองเลย เทียบกับแบรนด์เดียวกัน ผมขอยก Zotac ยอดฮิตขวัญใจคนชอบใช้โค้ดลดลาซาดาแล้วกัน ตัว 970-980 ราคาจะต่างกันยุ่ที่ 4-5K

งบพอก็เลือก 980 ครับ มันดีกว่าอยู่แล้ว ตามราคา

Comment

คุ้มครับ ก่อนหน้านี้ใช้ ASUS 670 เปลี่ยนมาใช้ 970 G1 เวลาเล่นเกมเห็นความแตกต่างชัดเจน

980 สำหรับผมไม่มีความจำเป็นที่จะเพิ่มอีกหลายพัน เงินส่วนต่างท่านก็ลองคิดดูว่าเอาไปทำอะไรได้อีกเยอะ

Comment

Originally posted by Icemancmx View Post
          คุ้มครับ ก่อนหน้านี้ใช้ ASUS 670 เปลี่ยนมาใช้ 970 G1 เวลาเล่นเกมเห็นความแตกต่างชัดเจน

980 สำหรับผมไม่มีความจำเป็นที่จะเพิ่มอีกหลายพัน เงินส่วนต่างท่านก็ลองคิดดูว่าเอาไปทำอะไรได้อีกเยอะ
          ปัจจุบันส่วนต่างของ 970 G1 กับ 980 AMP ต่างกันน้อยมากครับ GIGABYTE GTX970 G1 GAMING มือ 1 ราวๆ 13290 บาท Zotac 980 AMP ใน ocz ขายกันที่ 15000 (ต่างกัน 1700 กว่าๆเอง)
          แต่เท่าที่ผมใช้ทั้ง 970 SSC บูสที่ 1350 กับ 980 SC 980 SC นี่ทิ้งเป็นทุ่งครับ setting เดียวกัน dying light เปิด vsync ไม่ไหวสำหรับ 970 SSC ในขณะที่ 980 SC นี่เปิดได้ชิลๆ
          970 นี่ผมยังอยากขายทิ้งอยู่ถ้าได้ 980Ti มาแทน
          Last edited by Khow; 1 Jul 2015, 15:49:42.

Comment

ตามท่านข่าวเลยครับ แต่เป็นผมๆก็ซื้อ 970 มือ 2 ในนี้ดีกว่า อีกอย่างรุ่นที่ท่านข้าวบอกมันไม่มีขายในไทยนะครับ ถึงมีก็โคตรแพง

Comment

ตามที่พี่ข้าว เนะนำเลยครับ ท่างบไม่พอก้จัด 970 งบพอก้จัด980ครับ สำหลับ คนงบพอก้980 ครับ ต้องถามก่อนเอามาเล่นเกมส์อะไร ใช้ทำงานอะไร หรือเล่นแต่เกมส์ออนไลน์

Comment

Originally posted by Icemancmx View Post
                ตามท่านข่าวเลยครับ แต่เป็นผมๆก็ซื้อ 970 มือ 2 ในนี้ดีกว่า อีกอย่างรุ่นที่ท่านข้าวบอกมันไม่มีขายในไทยนะครับ ถึงมีก็โคตรแพง
                รุ่นที่ผมใช้มีขายในไทยนะครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  รุ่นที่ผมใช้มีขายในไทยนะครับ
                  ประกันร้านดัง TK นะหรอท่านข้าว ไม่ไหวมั้งครับ

Comment

สำหรับผมมองแบบนี้นะ gen นี้ผมว่าเล่น 970 นี่คุ้มที่สุดแล้วครับ หามือสองเอา ราวๆ 9พัน นี่โคดคุ้มเลย

ถ้าเป็นคนไม่ค่อยอะไรมากกับภาพในเกม 970 ก็ให้ภาพสวยๆได้สบายๆครับ ผมเองก็ขาย 970 ไป แล้วไปซื้อ 980ti g1 มา

บอกได้เลย ว่าโคดจะไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป มันไม่ได้แรงเว่อร์อะไรขนาดจะทำให้ภาพสวยกว่า 970 ได้มากมายเลยครับ

ถ้า 980ti ราคาสักหมื่นห้าอ่ะ ผมจะบอกว่าคุ้ม แล้วแต่คนนะครับ สำหรับผมถ้าเป็นไปได้ ผมจะไม่ขาย 970 เก็บตังไว้รอ gen ใหม่ดีกว่า

Comment

970 มือ 2 9 พัน ผมว่าราคาในตำนานครับ

เดือนนึงมีตัวนึง ต้องกด f5 รัวๆ ครับ โพสขาย ไม่เกินนาทีออก

Comment

970 เล่น batman แบบ candy mode ไม่ไหวมั้งครับดูแล้วมันอัด effect มาเพียบ

Comment

Originally posted by yeetrue View Post
                          สำหรับผมมองแบบนี้นะ gen นี้ผมว่าเล่น 970 นี่คุ้มที่สุดแล้วครับ หามือสองเอา ราวๆ 9พัน นี่โคดคุ้มเลย

ถ้าเป็นคนไม่ค่อยอะไรมากกับภาพในเกม 970 ก็ให้ภาพสวยๆได้สบายๆครับ ผมเองก็ขาย 970 ไป แล้วไปซื้อ 980ti g1 มา

บอกได้เลย ว่าโคดจะไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป มันไม่ได้แรงเว่อร์อะไรขนาดจะทำให้ภาพสวยกว่า 970 ได้มากมายเลยครับ

ถ้า 980ti ราคาสักหมื่นห้าอ่ะ ผมจะบอกว่าคุ้ม แล้วแต่คนนะครับ สำหรับผมถ้าเป็นไปได้ ผมจะไม่ขาย 970 เก็บตังไว้รอ gen ใหม่ดีกว่า
                          การ์ดรุ่นสูงๆมันไม่ได้ให้ภาพที่สวยกว่ารุ่นต่ำๆนะครับ - -

แต่สิ่งมันให้คือความลื่นที่มากกว่าอ่ะครับ

Comment

กลายเป็นประเด็นร้อนๆของค่ายเขียวแระ ผมก็เลือก 970 นะ เพราะผมไม่ค่อยได้ซีเรียส ก็ซีเรียสแต่ไม่มากขนาดไป 980 หมื่นนึงก็ถือว่าดีกว่าหลายๆใบในราคาระดับเดียวกันครับ ส่วนใหญ่ก็เล่นแต่ออนไลน์กับเพื่อน ดูๆไปผมว่าผมไม่คุ้มนะเนี่ยนะ 555 ส่วนเกมส์กระแส ก็อยากเล่นแต่ยังไม่มีเวลาเล่นเลย

การ์ดรุ่นยิ่งสูง ได้เฟรมมาเยอะขึ้นมาก และในหลายๆเกมส์มันดูจะล้นๆเยอะเกิน รู้สึกว่าตัวเลขเฟรมเรท 100+ ในขณะกำลังเล่นเนี่ย รู้สึกว่าเราจ่ายเยอะเกินไปหรือเปล่าหว่าา เพื่อแลกกับ 100+

จขกท ลองตัดสินใจเลือกๆเอาตามความเหมาะสมกะตัวเองนะ 670 ก็น่าเปลี่ยนนะ ได้เฟรมเรทเพิ่มขึ้นเยอะอยู่ทั้ง 970 ก็ดี 980 ตามท่านข้าวก็ได้
                            Last edited by jojologin; 1 Jul 2015, 21:51:29.

Comment

ไม่ซีเรียสกับเฟรม ไม่หวังภาพ สวย(ปรับให้พอดูดี) ขอแค่ลืนๆ GTX 960 5400บาท ร้านพี่เต่าเลย ครับ ฮ่าๆ

Comment

https://youtu.be/N9RJn48G8VU 980 ถ้าได้ตัวลากไกลๆแรงเหมือนกันเน็าะ

Comment

Working...
                                X