Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ มันร้อนโครตๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ มันร้อนโครตๆ

เรื่องมันมีขึ้นว่างี้ครับ เมื่อตอนเที่ยงผมได้ต่อwater coolingเข้าไป ต่อเสร็จแล้ว เครื่องเปิดติดไม่มีปัญหาครับ แล้วที่นี่ด้วยความอยากเห็นว่ามันเย็นจริงๆหรือไหม ผมไปดูความร้อนของcpuมันขึ้นถึง100องศาเลยครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังไงดีครับ ผมมือใหม่ด้วยแหละ ไม่กล้าเปิดเครื่องเลยกลัวcpuไหม้

ไม่แน่ใจว่าปั้มน้ำทำงานหรือเปล่าท่าน

Comment

ดูความร้อนจากในไบออสด้วย
      เผื่อ โปรแกรมที่ดูในวินมันเพี้ยน

บล็อคท่านแน่นดีไหม
      ก่อนหน้านีทำอะไรกับมันมาบ้าง

Comment

ผมแก้ได้แล้วครับ บล๊อกแน่นดีครับเพียงแต่ว่าน้ำในหม้อพักน้ำไม่เต็มเท่านั้นเอง หม้อน้ำเลยไม่วิ่งครับ
        ตอนนี่ใช้q6600ครับคล๊อกไปที่2.88 ความร้อนอยู่ที่37-38.5องศาครับ ไม่กล้าลากไปเยอะครับ ยังไม่เทพพอ ฮ่าๆ ผมยังเด็กอยู่ครับ14ปีเอง มีรูปมาให้ดูด้วย ประกอบเองทั้งเครื่องครับ ช่วยพิจารณาด้วยค๊าบๆ

Comment

ผมแก้ได้แล้วครับ บล๊อกแน่นดีครับเพียงแต่ว่าน้ำในหม้อพักน้ำไม่เต็มเท่านั้นเอง หม้อน้ำเลยไม่วิ่งครับ
          ตอนนี่ใช้q6600ครับคล๊อกไปที่2.88 ความร้อนอยู่ที่37-38.5องศาครับ ไม่กล้าลากไปเยอะครับ ยังไม่เทพพอ ฮ่าๆ ผมยังเด็กอยู่ครับ14ปีเอง มีรูปมาให้ดูด้วย ประกอบเองทั้งเครื่องครับ ช่วยพิจารณาด้วยค๊าบๆ

Comment

หมดเท่าไหร่ครับ

Comment

คือทั้งชุดที่ท่านซื้อเท่าไหร่งะครับอยากจะซื้อมั้งของผมQ6600 OC 3.6 เดิมๆ 39 โหลดเต็ม 69-70 ไม่เกินนี้
              อยากเปลี่ยนมาใช้น้ำมั้งผม16เองมะค่อยรู้เรื่อยพวกนี้งิงิ

Comment

Originally posted by yut1234 View Post
                คือทั้งชุดที่ท่านซื้อเท่าไหร่งะครับอยากจะซื้อมั้งของผมQ6600 OC 3.6 เดิมๆ 39 โหลดเต็ม 69-70 ไม่เกินนี้
                อยากเปลี่ยนมาใช้น้ำมั้งผม16เองมะค่อยรู้เรื่อยพวกนี้งิงิ
                หมายถึงระบบน้ำหรือป่าวครับ ถ้าระบบน้ำผมได้มาที่พันทิพครับ ร้านเจได tt bigwater770 ครับ ชุดนี่ราคาอยู่ที่ 4990บ.ครับ
                สเปคเครื่องของผมครับครับ
                Core2Quad Q6600
                M/B Asus P5Q-E
                HDD Seagate 640gb
                VGA His 3850 Icq Turbo
                Ram OCZ 1GB*2 1066MHZ
                PSU Coolermaster 500W
                DVD-Rom LG super muti20X lightScribe SecurDisc
                Case Coolermaster Elite330
                ราคาคอมผม 25,460บ. ครับ ไม่รวมชุดน้ำ (อย่าให้ผมรวมคีย์บอร์ดกับเมาท์นะครับ มันของRazer ^^)
                ราคานี้รวมชุดน้ำครับ 30,450บ.
                Last edited by 0852996531; 12 Oct 2008, 08:08:14.

Comment

ราคาน่าเล่นดีงับรองบก่อนอิอิ
                  เครื่องผมก็มะค่อยแรงเท่าไหร่ชุดนนี้นานมากละ
                  Core2Quad Q6600 2.4 OC 3.6 Vcore 1.600
                  M/B Asus P5E
                  HDD 160 *2 320Gb
                  VGA EAH 3870 X2 1Gb
                  Ram KINGSTON 667 ( OC 900กว่า) 2Gb *4 8Gb
                  PSU GIGABYTE SUPERB 720W
                  DVD-Rom LG super muti20X lightScribe SecurDisc
                  Case เคสใส่งับอิอิราคา3พันบาท
                  Last edited by yut1234; 12 Oct 2008, 08:33:07.

Comment

Originally posted by yut1234 View Post
                    ราคาน่าเล่นดีงับรองบก่อนอิอิ
                    เครื่องผมก็มะค่อยแรงเท่าไหร่ชุดนนี้นานมากละ
                    Core2Quad Q6600 2.4 OC 3.6 Vcore 1.600
                    M/B Asus P5E
                    HDD 160 *2 320Gb
                    VGA EAH 3870 X2 1Gb
                    Ram KINGSTON 667 ( OC 900กว่า) 2Gb *4 8Gb
                    PSU GIGABYTE SUPERB 720W
                    Case เคสใส่งับอิอิราคา3พันบาท
                    นี่แค่667นะนี่ ไปซะ900เลย แล้วถ้า1000+มันจะไปไหนละนิ อิอิ
                    ผมชอบของคุณตรงvga กะ case นี่ละครับ ของsunbeamหรือป่ะนี่ กะว่าจะซื้อเหมือนกันครับ

Comment

ครับอิอิ

Comment

ผมดูในCPU Z มัน 481*2เท่ากับ 962อิอิผมเคยได้ทำถึง 1040งะแต่กลัวมันแต๊ปงะเลยลด

Comment

ผมดูในCPU Z มัน 481*2เท่ากับ 962อิอิผมเคยได้ทำถึง 1040งะแต่กลัวมันแต๊ปงะเลยลด
                          ฮ่าๆ ตามนั้นครับ

Comment

คอมแรงจัง เอาไว้ทำไรอะ หุหุ

Comment

ของผมก้อBig Water 770 งับ สเปคตามcpzเรยงับ

มีข้อข้องจัยเหมือนกัลว่าทามไมอุณภูมิมันสูงผิดปกติอ่ะคัฟฟฟ

IDLE~38-44(สูงมั้ยอ่ะคัฟฟฟอันเน้ผมว่ามันสูงไปนะ)
                              Full Load~55-70
                              ปล.อุณภูมิไม่เปิดแอร์นะครับ

Comment

Working...
                              X