Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus P5Q Pro ใช้ Bios ตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus P5Q Pro ใช้ Bios ตัวไหนดีคับ

ตอนนี้ใช้ Bios 0703 อยู่ มันวัดรอบพัดลมไป 6000รอบ 20000รอบ 30 รอบก็ยังมี มั่วไปหมด

อุณหภูมิดูที่ bios ก็เพี้ยนๆ ปกติ 40 ถอดพัดลมออกก็ยัง 40 -*- อุณหภูมิ mb ก็ 36 ค้างตลอดเวลาขนาดเล่นเกมส์ก็ยัง 36
    ซื้อมา3วันแรกดูที่ Everest HWmonitor ก็ขึ้นลงปกติดี ตอนนี้มันค้างที่ CPUTIN 40 SYSTIN 36 องศาตลอดเลยคับ แต่ดูตรง Core 0 Core 1 มันขึ้นลงปกติ
    ใช้โหมด Q-Fan ก็ไม่ได้ มันหมุนเร็วสุดตัวตลอดเลยคับ วัดรอบก็มั่วมาก

ใช้ E8400@4G คับ

เปลี่ยนไปใช้ Bios ตัวไหนดีคับ

ดัน1ที

Comment

อีกทีๆ

Comment

เวอชั่นใหม่สุดครับ 1306

Comment

Originally posted by sunserus View Post
          ตอนนี้ใช้ Bios 0703 อยู่ มันวัดรอบพัดลมไป 6000รอบ 20000รอบ 30 รอบก็ยังมี มั่วไปหมด

อุณหภูมิดูที่ bios ก็เพี้ยนๆ ปกติ 40 ถอดพัดลมออกก็ยัง 40 -*- อุณหภูมิ mb ก็ 36 ค้างตลอดเวลาขนาดเล่นเกมส์ก็ยัง 36
          ซื้อมา3วันแรกดูที่ Everest HWmonitor ก็ขึ้นลงปกติดี ตอนนี้มันค้างที่ CPUTIN 40 SYSTIN 36 องศาตลอดเลยคับ แต่ดูตรง Core 0 Core 1 มันขึ้นลงปกติ
          ใช้โหมด Q-Fan ก็ไม่ได้ มันหมุนเร็วสุดตัวตลอดเลยคับ วัดรอบก็มั่วมาก

ใช้ E8400@4G คับ

เปลี่ยนไปใช้ Bios ตัวไหนดีคับ
          ลองเข้าไปเลือกดูครับ

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=200109

Comment

ผมใช้ 1306 ครับ

Comment

Working...
            X