Announcement

Collapse
No announcement yet.

Drive DVD ใช้ไม้ได้มันไม่ขึ้นในวินโดวส์ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Drive DVD ใช้ไม้ได้มันไม่ขึ้นในวินโดวส์ ช่วยด้วยครับ

Drive DVD มันไม่ขึ้นใน my computer ทำไงดีครับ โดนไวรัสหรือป่าว แก้ยังไงครับ
    เปลี่ยนตัวก็ใช้ไม่ได้ ทั้งที่เสีย ดีแล้วทุกอย่าง แต่พอเอาไปเสียบเครื่องอื่นก็ ติดดี เป็นที่อะไรครับ
    แถวชื่อ Drive ใน bios ก็แปลกๆ NIVE-OL อารายทำนองนี้อะครับ ทำไงดี รบกวนพี่ ช่วยด้วยครับ

เสียบสายIDEหรือสายไฟยังครับ

Comment

แล้วครับ ทำไงดีครับ ไวรัสหรือป่าว

Comment

เซ็ตจั้มเปอร์ถูกแล้วหรือยังครับ

Comment

สายขาดในหรือเปล่าครับ หรือ โดนไรสักอย่าง หรือไปตั้งไรมันป่าว ลอง ลง win ใหม่ดูครับ เช็คใน bios ด้วยว่ามีหรือเปล่าครับ

Comment

ไม่ขาดครับ ทำหมดแล้วครับ ช่วยด้วยจาร้องแล้ว

Comment

ใช้ cd drive กี่ตัวคับ

Comment

ลองถอดเสียบใหม่แล้วเสียบดีๆ

ลองถอดdrive dvd ของคุณแล้วเปิดเครื่อง1ครั้งแล้วปิดแล้วลองเสียบสายดูใหม่อีกครับคับ

ดู Jumper ด้วยนะคับ

Comment

ทำหมดแล้ว ครับ ไม่รู้ ทำยังไงแล้ว

Comment

อัพไบออสยังครับ

ถ้าเพี้ยนตั้งแต่ไบออสก็อัพไบออสก่อนเลยครับ

Comment

ลองไปเช็คดูใน bios ก่อนครับ ตั้งให้มัน detect auto

หรือไม่ก็ลองเช็คใน device manager ดูว่ามัน disable อยู่หรือเปล่า

Comment

Working...
                      X