overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 89

Thread: ReView พัดลมเป่าเเรม Arctic-Cooling RC Turbo Module

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

Red face ReView พัดลมเป่าเเรม Arctic-Cooling RC Turbo Module

Mini ReView พัดเเรมเป่าเเรม ยี่ห้อ Artic-Cooling RC Turbo

Arctic-Cooling RC Turbo Module

Price: 490 บาท

Description

Arctic-Cooling RC Turbo Module

Dual-Fan RAM Cooler for ARCTIC RC
    To reinforce the cooling capacity of the ARCTIC RC, RC Turbo Module, a dual-fan cooler reduces the RAM temperature even further!

Main Features:

• Dual add-on fans to boost up ARCTIC RC cooling potential
    • 2 ultra quiet 60mm fans
    • Increases overclockability
    • 6 year warranty

Boost up the ARCTIC RC cooling performance
    The ARCTIC RC increases the heat dissipation area significantly which drops RAM temperature from 78ฐC to 44ฐC. Compatible with the ARCTIC RC, the RC Turbo Module is equipped with two 60mm fans which spin at 1500 rpm. The fans provide direct air flow to the RAMs. This results in further temperature reduction to up to 37.8ฐC, which is up to 74% better cooling compared with no RAM cooler. Such excellent cooling performance increases overclockability significantly.

Extremely quiet
    Same as other ARCTIC COOLING products, the RC Turbo Module’s dual 56mm fans are installed with low noise impeller. As a result, the fans are extremely quiet which generate o­nly 0.1 Sone of noise even spinning at full load. Gamers can enjoy the both the coolness and quietness brought by this RAM fan cooler.

The RC Turbo Module is suitable for o­ne to four RAMs with two pieces of ARCTIC RC attached to it.

รายละเอียดการติดตั้ง กด

ส่วน อันนี้ ถ่ายรูปเเละ ทดสอบการใช้งานจริงของผมครับ

เริ่มเลยครับ

กล่อง ดูดีครับ กันกระเเทกเรียบร้อยมากครับ

เเกะดูภายในเเละภายนอก ด้านหน้า ด้านหลัง ดูดีมากครับ ได้ความรู้สึกถึงวัสดุที่ดีกว่ายี่ห้ออื่นที่ราคาไม่ถึง500บาท

เเถมประกัน 6ปีเต็มครับ ประกันสะใจมากครับ

พลาสติกที่ใช้ทำ มีความเหนียว ระดับกำลังดี ไม่ต้องกลัวเเตกหัก เเถมยังมียางรองกันสะเทือน เป็นหมุดยางทุกจุดครับ

ทดสอบ โดยการดึง เพื่อทดสอบความเหนียว เเละความยืดหยุ่น

สุดท้ายเพื่อติดตั้ง โดยไม่ต้องใช่ น๊อต โดยพัดลมสามารถง้างเเล้วครอบกับเเรมได้พอดีครับ
    พัดลม ขนาด 56mm 2ตัว หมุนที่ความเร็ว 1500รอบ เเรงเเละเงียบสนิทครับ เรียกว่าเอาหูเเนบที่พัดลมขณะทำงานถึงจะได้ยิน

ระยะ***ง สามารถนำมาใส่กับ เเรมสูงๆได้สบายครับ ที่ทดสอบอยู่ผมใช้ Pi1066

เมื่อ ติดตั้งเสร็จ สวยงามไม่เเพ้ยี่ห้ออื่นครับ ในสายตาผม ผมว่าสวยกว่าทุกยี่ห้อ

จบง่ายๆ สั้นๆ มือใหม่ขออภัย มุขไม่เยอะครับ ด้วยราคา490บาท +กับประกัน6ปี ผมว่าคุ้มครับ

ถ้าคอมเม้นท์ด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างมากครับ

Last edited by jamesboyd; 11 Oct 2008 at 17:40:28.

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar

ถ้าคอมเม้นท์ด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างมากครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

สวยงามมากครับ แหล่ม

OverclockZone Member chillchill's Avatar

แหล่มมากๆ

OverclockZone Member garb's Avatar

น่าจะมีไฟเฮะ

Quote Originally Posted by garb View Post
    น่าจะมีไฟเฮะ
    ท่านต้องใส่กับเเรมไฟวิ่ง งามโพดๆ

OverclockZone Member noopetchy's Avatar
    กรุงเทพ พระราม2

สวยดีครับ สงสัยต้องโดนมาบ้างและ อิอิ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

อุๆ สำหรับคนมีกะตัง หากเทียบกับตัวอื่นๆ ผมก็ว่าโอครับ (บางเจ้าหลักพัน ตามวัสดุที่ใช้)

แต่สำหรับผม พัดลมบ้านๆ สองตัว ไม่ถึงร้อย หาวิธีติดตั้งง่ายๆ แฮ่ๆ งบน้อยนิ เก็บไว้โปะอย่างอื่น แต่เคสตัวเองตอนนี้หน้าเกลียดมาก อิๆ พัดลมเป่าแรมเคยใช้หนังยางรัดด้วยนะ แข็งแรงดี แต่ตอนนี้ใช้80mm วางบนการ์ดจอ เป่าทั้งchipset แล้วก็แรม

OverclockZone Member prathanc77's Avatar

สวยครับ
    น่าจะสีใส
    แต่ ว่าประกัน 6ปีนี่ สะใจจริงๆ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

เเหล่มดี

OverclockZone Member pp965's Avatar

จองไปแล้ว 1 ตัวครับ ขึ้นรายชื่อจองให้ด้วย
    กลัวหมดก่อน 30 ตัว

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ประกันกะราคาถือว่าดีครับ เเต่บางท่านอาจจะติดซิ้ง ซีพียู ควรดูก่อนซื้อว่าคอมตัวเองใส่ได้ไหม เพราะผมดูคอมตัวเอง 55

OverclockZone Member noom4477's Avatar

ยี่ห้อนี้ประกันยาวนาน แต่ถ้ามีไฟหน่อย โดนเลย ตัวดำ-ไฟฟ้า โดนเลย

OverclockZone Member methee44's Avatar

ขอบคุณครับ เยี่ยมเลย กำลังคิดซื้ออยู่นะเนี่ย 555+

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

มันน่าจะเป็นพวกเหล็กหรืออะลูมิเนียมจะได้ดูแข็งแรงทนไม่ทนมือหน่อย

areano13
    Guest

สวยดีครับน่าใช้ ถ้ามีไฟก็จะงามกว่านี้และคงแพงกว่านี้

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

มันก็มีไฟไม่ใช่หรือจ๊ะ

OverclockZone Member bomfeedback's Avatar

ประกัน6ปีเลยหรือฮะ

OverclockZone Member HolyShit's Avatar

สวย+ถูก+ประกันนานจนลืม - -"

OverclockZone Member Pikba's Avatar

สวยมากครับ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks