Announcement

Collapse
No announcement yet.

ReView พัดลมเป่าเเรม Arctic-Cooling RC Turbo Module

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ReView พัดลมเป่าเเรม Arctic-Cooling RC Turbo Module

Mini ReView พัดเเรมเป่าเเรม ยี่ห้อ Artic-Cooling RC Turbo

Arctic-Cooling RC Turbo Module

Price: 490 บาท

Description

Arctic-Cooling RC Turbo Module

Dual-Fan RAM Cooler for ARCTIC RC
    To reinforce the cooling capacity of the ARCTIC RC, RC Turbo Module, a dual-fan cooler reduces the RAM temperature even further!

Main Features:

• Dual add-on fans to boost up ARCTIC RC cooling potential
    • 2 ultra quiet 60mm fans
    • Increases overclockability
    • 6 year warranty

Boost up the ARCTIC RC cooling performance
    The ARCTIC RC increases the heat dissipation area significantly which drops RAM temperature from 78ฐC to 44ฐC. Compatible with the ARCTIC RC, the RC Turbo Module is equipped with two 60mm fans which spin at 1500 rpm. The fans provide direct air flow to the RAMs. This results in further temperature reduction to up to 37.8ฐC, which is up to 74% better cooling compared with no RAM cooler. Such excellent cooling performance increases overclockability significantly.

Extremely quiet
    Same as other ARCTIC COOLING products, the RC Turbo Module’s dual 56mm fans are installed with low noise impeller. As a result, the fans are extremely quiet which generate o­nly 0.1 Sone of noise even spinning at full load. Gamers can enjoy the both the coolness and quietness brought by this RAM fan cooler.

The RC Turbo Module is suitable for o­ne to four RAMs with two pieces of ARCTIC RC attached to it.

รายละเอียดการติดตั้ง กด

ส่วน อันนี้ ถ่ายรูปเเละ ทดสอบการใช้งานจริงของผมครับ

เริ่มเลยครับ

กล่อง ดูดีครับ กันกระเเทกเรียบร้อยมากครับ

เเกะดูภายในเเละภายนอก ด้านหน้า ด้านหลัง ดูดีมากครับ ได้ความรู้สึกถึงวัสดุที่ดีกว่ายี่ห้ออื่นที่ราคาไม่ถึง500บาท

เเถมประกัน 6ปีเต็มครับ ประกันสะใจมากครับ

พลาสติกที่ใช้ทำ มีความเหนียว ระดับกำลังดี ไม่ต้องกลัวเเตกหัก เเถมยังมียางรองกันสะเทือน เป็นหมุดยางทุกจุดครับ

ทดสอบ โดยการดึง เพื่อทดสอบความเหนียว เเละความยืดหยุ่น

สุดท้ายเพื่อติดตั้ง โดยไม่ต้องใช่ น๊อต โดยพัดลมสามารถง้างเเล้วครอบกับเเรมได้พอดีครับ
    พัดลม ขนาด 56mm 2ตัว หมุนที่ความเร็ว 1500รอบ เเรงเเละเงียบสนิทครับ เรียกว่าเอาหูเเนบที่พัดลมขณะทำงานถึงจะได้ยิน

ระยะ***ง สามารถนำมาใส่กับ เเรมสูงๆได้สบายครับ ที่ทดสอบอยู่ผมใช้ Pi1066

เมื่อ ติดตั้งเสร็จ สวยงามไม่เเพ้ยี่ห้ออื่นครับ ในสายตาผม ผมว่าสวยกว่าทุกยี่ห้อ

จบง่ายๆ สั้นๆ มือใหม่ขออภัย มุขไม่เยอะครับ ด้วยราคา490บาท +กับประกัน6ปี ผมว่าคุ้มครับ

ถ้าคอมเม้นท์ด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างมากครับ

Last edited by jamesboyd; 11 Oct 2008, 17:40:28.

ถ้าคอมเม้นท์ด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างมากครับ

Comment

สวยงามมากครับ แหล่ม

Comment

แหล่มมากๆ

Comment

น่าจะมีไฟเฮะ

Comment

Originally posted by garb View Post
            น่าจะมีไฟเฮะ
            ท่านต้องใส่กับเเรมไฟวิ่ง งามโพดๆ

Comment

สวยดีครับ สงสัยต้องโดนมาบ้างและ อิอิ
              ขอบคุณครับ

Comment

อุๆ สำหรับคนมีกะตัง หากเทียบกับตัวอื่นๆ ผมก็ว่าโอครับ (บางเจ้าหลักพัน ตามวัสดุที่ใช้)

แต่สำหรับผม พัดลมบ้านๆ สองตัว ไม่ถึงร้อย หาวิธีติดตั้งง่ายๆ แฮ่ๆ งบน้อยนิ เก็บไว้โปะอย่างอื่น แต่เคสตัวเองตอนนี้หน้าเกลียดมาก อิๆ พัดลมเป่าแรมเคยใช้หนังยางรัดด้วยนะ แข็งแรงดี แต่ตอนนี้ใช้80mm วางบนการ์ดจอ เป่าทั้งchipset แล้วก็แรม

Comment

สวยครับ
                  น่าจะสีใส
                  แต่ ว่าประกัน 6ปีนี่ สะใจจริงๆ

Comment

เเหล่มดี

Comment

จองไปแล้ว 1 ตัวครับ ขึ้นรายชื่อจองให้ด้วย
                      กลัวหมดก่อน 30 ตัว

Comment

ประกันกะราคาถือว่าดีครับ เเต่บางท่านอาจจะติดซิ้ง ซีพียู ควรดูก่อนซื้อว่าคอมตัวเองใส่ได้ไหม เพราะผมดูคอมตัวเอง 55

Comment

ยี่ห้อนี้ประกันยาวนาน แต่ถ้ามีไฟหน่อย โดนเลย ตัวดำ-ไฟฟ้า โดนเลย

Comment

ขอบคุณครับ เยี่ยมเลย กำลังคิดซื้ออยู่นะเนี่ย 555+

Comment

มันน่าจะเป็นพวกเหล็กหรืออะลูมิเนียมจะได้ดูแข็งแรงทนไม่ทนมือหน่อย

Comment

Working...
                              X