Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมต่อสายไฟเลี้ยงเมนบอร์ดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมต่อสายไฟเลี้ยงเมนบอร์ดทีครับ

พอดีผมได้บอร์ด +cpu มาตัวนึง แล้วมันช่องสายไฟเลี้ยงแบบ 8 พิน
    ผมอยากทราบว่า ผมจะใช้ PSU ที่มันเป็น 20+4 พิน ต่อยังไงดีครับ

รูปบอร์ดครับ
    http://www.ebay.com/itm/161668835245

ผมใช้ psu Super Flower silver green fx 500w

พอดีมันติด i5-4570 มา อยากเอามาใช้แทน Phenom II x4 840 ของผม แต่ เจอแบบนี้ ผมเงิบเลย

BORKED

Comment

BORKED

Comment

BORKED

Comment

บอร์ดรุ่นนี้ใช้กับ PSU เฉพาะครับ

สายไม่เหมือน PSU ทั่วไป

Comment

ขอบทุกคุณคลิบข้างบนด้วยครับ แต่เมนบอดผมไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ผมเลย งง ครับ

-------------

Originally posted by osxp View Post
            บอร์ดรุ่นนี้ใช้กับ PSU เฉพาะครับ

สายไม่เหมือน PSU ทั่วไป

ขอบคุณครับ
            งี้ผมก็อัพเกรดการ์ดจอไม่ได้เลย T^T มันยังอุส่าแถมช่อง PCI-E มาให้อีกนะ

Comment

แถวบ้านผมเรียกว่า "งานงอก" ว่าแต่ได้ PSU มาด้วยมั้ยครับ

ปล.ที่จริงมันก็พอโมฯสายไฟจาก PSU มาตรฐานได้น่ะครับอยู่ที่กว่า "กล้าหรือป่าว"

Comment

ถึงแปลงสายก็อาจจะใช้ไม่ได้นะครับ

เพราะ PSU แบบนี้มีแต่ไฟ 12V ล้วนๆ +12VA, +12VB แถมมี +12V standby ด้วย

ซึ่ง PSU ทั่วไป ไฟ Standby มันมีแค่ +5V อย่างเดียว

หา PSU มือสองมาใช้ น่าจะง่ายกว่าครับ

Comment

Working...
                X