Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ้คไม่เกิน 3 หมื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ้คไม่เกิน 3 หมื่น

ASUS N551JX-DM153D

ASUS GL552JX-DM087D

2 ตัวนี้ตัวไหนดีครับ โดยรวมแล้วชอบเล่นเกม + ดูหนังครับ

หรือในราคาไม่เกิน 3 หมื่นตัวไหนดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

ขอเอาเฉพาะของ Asus นะครับ

ASUS GL552JX-DM087D กินขาด เพราะใส่ m2 ได้ ไม่ต้องหาเรื่องถอด dvd มาเปลี่ยนเป็น ssd

แต่ถ้าอยากได้แรงกว่านี้ y5070 ดีกว่า แต่มันใส่ m2 ไม่ได้+ไม่มี dvd แต่การ์ดจอแรงกว่า 30k ทอน10บาท

Comment

ตามนั้นครับ ดีสุดใน 30K ยังไงก็ Y5070 นะ ข้อเสียก็ตามนั้น (เรื่องเล็กๆสิวๆนะ)

Comment

ขอบคุณครับ ผมขอถามแบบโง่ๆเลยนะพี่ ถ้าไม่มี dvd เวลาลงโปรแกรมที่ต้องใช้แผ่นจะทำไงอะครับ

Comment

Originally posted by NewbiePC View Post
          ขอบคุณครับ ผมขอถามแบบโง่ๆเลยนะพี่ ถ้าไม่มี dvd เวลาลงโปรแกรมที่ต้องใช้แผ่นจะทำไงอะครับ
          หาซื้อ DVD External ก็ได้ครับ ไม่แพงนะ ประมาณ 1,000 บาทครับ

http://www.jib.co.th/web/index.php/p...gory/2/1045/0/ เลือกเอาเลยนะ

Comment

อีกคำถามครับพี่ y5070 ให้แรมมา 4gb เราไปซื้อสามารถให้ที่ร้านเพิ่มแรมเป๋น 8 หรือ 16 ได้เลยใช่ไหมครับ คือเพิ่มเงินนิดหน่อย แล้ว m2 คืออะไรครับ แล้วมันมี ssd ในตัวไหมครับ

Comment

Comment

Originally posted by NewbiePC View Post
                อีกคำถามครับพี่ y5070 ให้แรมมา 4gb เราไปซื้อสามารถให้ที่ร้านเพิ่มแรมเป๋น 8 หรือ 16 ได้เลยใช่ไหมครับ คือเพิ่มเงินนิดหน่อย แล้ว m2 คืออะไรครับ แล้วมันมี ssd ในตัวไหมครับ
                เพิ่มแรมเป็น 8 GB ได้ครับ แต่ถ้า 16 GB ต้องถอดอันเก่าออกแล้วใส่ใหม่ไป 2 ตัวเป็น 8GBx2 ก็เพิ่มงบไปอีกครับ

ส่วน M.2 ก็คือประเภทของ SSD ครับ จะเร็วกว่า SSD SATA ทั่วไป ส่วนมี SSD ในตัวไหม ตัวนี้ไม่มีครับ

Comment

Working...
                X