Announcement

Collapse
No announcement yet.

หากเปรียบคอมพิวเตอร์ เสมือนบ้าน ตอนนี้ผมอยากสร้างบ้านซัก 1 หลังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vanizeaz View Post
    ถ้าเป็นคนไม่ชอบเปลี่ยนอะไรบ่อยๆ แล้วอีกกว่า 2 เดือนจะจัด

แล้วยังมีคอมเครื่องเก่าที่พอใช้ได้อยู่ แนะนำให้ใช้คอมเก่าไปก่อนครับ

แล้วกำเงินต้น 30K ไว้ + เงินที่เก็บเพิ่มเดือนละ 3,000

รอจน Skylake ออกปลายๆปี จัดทีเดียว แรงๆ + ใช้ยาวๆเลยครับ

แต่ถ้ามีความจำเป็นต้องที่จะต้องใช้คอมแล้วก็ตามคำแนะนำท่านเทพทั้งหลายด้านบนเลยครับ
    ขอบคุณครับท่าน vanizeaz สำหรับคำชี้แนะ ตอนนี้ผมมีแต่ laptop ตัวYoga500 อยู่
    ถ้าจะไม่เป็นการรบกวนช่วยชี้แนะ ห้องแสดงภาพเพื่อใช้ต่อกับ laptop ก่อนได้ไหมครับ ใช้ระยะยาว มีแต่ซื้อเพิ่มครับท่าน อยากได้หลายๆตัวมาเปรียบเทียบ Spec ครับ

Comment

ผมได้ไปติดตามในหลายๆกระทู้ เห็นหลายๆท่านบอกว่า Skylake กำลังจะออกไม่เกิน 2-3 เดือน

ผมควรรอไหมครับ ? จากสถิติ มันมีโรคเลื่อนไหมครับ? คุ้มค่ากับการรอไหมครับ ?

สุดท้าย ตัวผมจะทนรอไหวไหมเนี่ยยยยยยยยครับ??? T-T

Comment

ได้ข่าวว่า 5 สิงหาเปิดตัว ผมเดาว่า intel น่าจะเริ่มส่งสินค้าไปยังตัวเเทนจำหน่ายเเล้ว ถ้ารอไหวก็รอ ถ้าไม่ไหวก็จัดไปก่อนก็ได้ เพราะราคามาตอนเเรกๆจะสูงนิดๆ

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
          ได้ข่าวว่า 5 สิงหาเปิดตัว ผมเดาว่า intel น่าจะเริ่มส่งสินค้าไปยังตัวเเทนจำหน่ายเเล้ว ถ้ารอไหวก็รอ ถ้าไม่ไหวก็จัดไปก่อนก็ได้ เพราะราคามาตอนเเรกๆจะสูงนิดๆ
          กลัวตัวเองจะอดใจไว้ไม่ไหวจริงๆครับ

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน ถึงรอ skylake ยังไงสะเจนที่ออกใหม่ราคาสูงอยุ่ดีบ้านเราก็รุ้กันดี ฟันกำไรกันยับ
            เจน 4ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลยสุดท้ายถ้าคุณแค่ดูเน็ต เปิดเว็ป เล่นเกมส์ ทำงานที่ไม่ได้เวอร์อะไรมากมาย หา ssd แจ่มๆ บวก การ์ดจอดีๆสักใบ แค่นั้นก็พอแล้วครับ
            ตาเปล่าคุณแยกความแรง cpu ไม่ออกหรอก

Comment

Originally posted by thebestjsn View Post
              ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน ถึงรอ skylake ยังไงสะเจนที่ออกใหม่ราคาสูงอยุ่ดีบ้านเราก็รุ้กันดี ฟันกำไรกันยับ
              เจน 4ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลยสุดท้ายถ้าคุณแค่ดูเน็ต เปิดเว็ป เล่นเกมส์ ทำงานที่ไม่ได้เวอร์อะไรมากมาย หา ssd แจ่มๆ บวก การ์ดจอดีๆสักใบ แค่นั้นก็พอแล้วครับ
              ตาเปล่าคุณแยกความแรง cpu ไม่ออกหรอก
              ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะ แบบนี้ไงครับ ผมถึงคิดอยู่ว่าจะลงทุนทีเดียวแล้วใช้ได้ยาวๆ ยังไละครับ

Comment

ขอส่งการบ้าน 1 ตัวก่อนด้วย ห้องแสดงภาพนะครับ ผู้ชี้แนะทุกท่าน

Comment

Comment

ขอบคุณคร๊าบบ

ตอนนี้นำห้องแสดงภาพ มาต่อจาก บ้านหลังเล็ก ไปพลางๆก่อน
                    ระหว่าง ชั่งใจ จัด I5Gen 4 หรือ Skylake ยังคิดไม่ตกเลยคร๊าบบ 5555 (ก็ดีเหมือนกันเก็บตังไปเรื่อยๆ เผื่อตังเหลือพอจัด 980 ซักตัว อิอิ)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้คำชี้แนะ ติชม ทุกๆ Comment เลยนะคร๊าบบบบ

Comment

แหล่มเลยคร๊าบบบ

Comment

LG เนี่ยแน่นอนจริง ไม่เสียชื่อที่เป็นผู้ผลิต Panel

Comment

Originally posted by Alaluya View Post

Originally posted by a4ddp View Post
                          LG เนี่ยแน่นอนจริง ไม่เสียชื่อที่เป็นผู้ผลิต Panel
                          สวยจริงจังเลยครับ

Comment

ราคาวงใน

ตามข่าวที่ Skylake กำลังจะออกวางขายตาม Dealer ต่างๆ เช่น Synnex เป็นต้น
                            ผมจึงโทรไปสอบถามวงในถึงราคาที่จะออกมาได้ดังนี้

I7 ตัว 6700K อยู่ที่ประมาณ 12,100 บาท
                            I5 ตัว 6600K อยู่ที่ประมาณ 8,350 บาท

และ MB ที่รองรับ Chipset Z170
                            ตัวราคาต่ำสุด Pro4 อยู่ที่ 4990+ บาท และตัวสูงสุด Gaming 9 อยู่ที่ประมาณ 9,800+ บาท
                            ดูทรงแล้ว ต้องเก็บตังค์อีกซักพักเลยนะเนี่ย ถ้าอยากใช้ Gen นี้

Comment

Comment

Working...
                              X