สอบถามท่านสมาชิกหน่อยครับ ผมใช้ Notebook ต่อ Docking Station อยู่และมี Port VGA กับ DVI ให้ต่อ External Monitor ได้ 2 จอ

ทั้ง 2 จอเป็นยี่ห้อเดียวกันคือ LG 24MP55 แต่ว่าจอรองรับแค่ VGA กับ HDMI เพราะว่า Docking มีหัว VGA แค่หัวเดียว ดังนั้นตอนนี้จึงต่อแสดงผลได้แค่จอเดียว

ผมลองไปซื้อ Adapter DVI-D Male to HDMI Female มาลองต่อดู การต่อเป็นอย่างนี้ครับ

Notebook Port DVI --> DVI Male to HDMI Female Adapter --> HDMI Cable --> Monitor

แต่ว่าไม่มีสัญญาณออกมาครับ อย่างนี้สามารถต่อออกเป็นจอที่ 2 ได้หรือไม่ครับ

ถ้าไม่ได้ ผมควรจะเปลี่ยนการเชื่อมต่อเป็นแบบไหนดีครับ บน Docking ก็มี DisplayPort ให้อีกหัวด้วยครับ

รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยนะครับ