overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member manoy1512's Avatar

Default มีคำถามหลายอย่างเกี่ยวกับ fury x คับ

ก่อนอื่นต้องขออณุญาติท้าวความจุดเริ่มต้นมหากาพย์ของผมก่อนเมื่อประมาณ 4 เดือนก่อนผมได้ขาย gtx 970 สองใบ ที่ทำ sli กันอยู่ คือตอนซื้อนั้นก็ได้สอบถามจากทุกท่านไปแล้วรอบหนึ่งถ้าจำกันได้ ว่ามันแรงและก็คุ้มเงินมาก อันนี้เป็นความจริงไม่มีข้อกังขาแต่อย่างใดต้องขอบคุณทุกท่านตอนนั้นด้วยครับ แต่โดยส่วนตัวมันมีบางอย่างที่คาใจอยู่ มันไม่ใช่เรื่อง 3.5 g อันนี้มีส่วนนิดหน่อยแค่รู้สึกว่าโดนหลอกต้องขอประทานโทษสาวกเขียวอย่าดราม่าใส่ผมนะครับ คือโดยส่วนตัวมันมีอะไรคาใจจริงๆ
    1.สีครับสีมันสมจริงครับสมจริงมากจืดไปเลยในสายตาผม(การ์ดใบก่อน hd 5870x2 ครับ)
    2.ไม่มี bp ครับคือมันเป็นของ msi ครับ พอใส่เคสเปลือยมันไม่สวยเอาซะเลย
    3.พอเจอเกมส์ที่ไม่รองรับการ์ดสองใบ วิ่งเข้าป่าไปเลยละครับ
    และแล้วโอกาสก็มาถึง เมือเครื่องซักผ้าของศรีภรรยาได้เสียอย่างคาดไม่ถึงพระเอกขี่ม้าขาวจึงได้ปรากฎกายขึ้น ไม่ต้องเบิกเงินพ่อจะขายการ์ดจอซื้อให้เองฮา.....ฮีโร่ตัวจริง
    ที่เขียนมายืดยาวก็เพราะอยากให้ทุกท่านเข้าใจสถานะการว่าพลาดอีกไม่ได้แล้วงานนี้ช่วยผมอีกสักครั้งนะครับสิ่งที่อยากรู้คือ
    1.ความร้อนงานนี้คงไม่น่าห่วงแต่อยากรู้เรื่องการ กินไฟครับ ผมมี psu 1000 วัต เกรด เกรดแพรตดินั่ม ครับถ้าอนาคต จะทำ crossfire 2 ใบ จะได้ไหม
    2.ในอนาคตอีกไม่นานผมจะใช้จอ 4k ใบเดียวเล่นเกมส์ได้ในระดับไหน หรือต้องสองใบอย่างเดียว
    3.ราคาพอจะประมาณการได้หรือไม่ แล้วมันคุ้มกับความแรงนะตอนนี้หรือไม่
    4.ดูจากส่วนประกอบมันจะทนรึเปล่าละเนื่ยถ้าเกิดชำรุดจะเป็นปํณหาใหญ่หรือไม่ ส่วนตัวไม่เคยเล่นน้ำครับ
    5.ผมเดาว่า gtx 970 sli น่าจะแรงกว่า fury x จริงหรือเปล่า หรือถ้าแรงกว่าจริงมันจะแรงกว่ามากไหมครับ
    รับฟังทุกความคิดเห็นครับขอบคุณล่วงหน้าด้วย
    Last edited by manoy1512; 2 Jul 2015 at 12:58:51.

OverclockZone Member Noo_mike's Avatar

ถ้า fury x ราคาไม่โหดร้าย นี่ ผมก็อยาก จะลอง เหมือนกันนะ ฮ่าๆ

OverclockZone Member animeangel's Avatar
    Phutthabucha 38 , Bangkok

1 ได้
    2 4k ต่อให้ titan X ก็ต้อง 2 ใบ
    3 ไม่คุ้ม (มีแววว่าจะราคาต่ำกว่า 980ti... แต่เมื่อไหร่ไม่รู้)
    4 น้ำแตก - ปั้มพัง ก็ตัวใครตัวมัน (โอกาสน้อย... แต่มี)
    5 970 แรงกว่า แต่แรมตันอยู่ดีสำหรับ 4k ทางที่ดีรอดูอนาคต ถ้าเงินถึง 980ti sli แรงทะลุโลก หรือถ้า 390 ราคาต่ำกว่าหมื่น cf ส่วนตัวผมก็มองว่าน่าเล่น

OverclockZone Member near13's Avatar

ตอบตามความเห็นบางข้อนะครับ

2. อนาคตอันใกล้คงได้รอดูเจนถัดไปที่หลายๆท่านคาดการณ์ว่าจะมาช่วงปีหน้าครับ จำไม่ผิดน่าจะเป็น Pascal ที่เทคโนโลยีขนาดเล็กลงอีก อาจจะไม่ถึงขั้นรัน 4K@60Hz ได้ด้วยการ์ดใบเดียวภายในซีรี่ย์แรกๆ เพราะกลไกตลาดและเทคโนโลยี ตลาดหน้าจอก็เช่นเดียวกัน คงค่อยๆปรับจาก 1080p FullHD ไปเป็น 2K และเลื่อนเป็น 4K ตามองค์ประกอบการใช้งานส่วนอื่นๆ

3. ความเห็นผม ณ ปัจจุบันไม่ค่อยน่าเล่นครับ ถ้าเชื่อว่าในปีหน้าจะมีการเปลี่ยนผ่านเทคโนโลยีขึ้นไปจริง ใครที่มีการ์ดแรงๆพอใช้งานได้อยู่ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องโดดขึ้นไปเล่นแล้ว พูดตามตรงผมใช้ 970HOF ใบเดียวอยู่ ตอนช่วง 980Ti ออกแรงๆก็ตื่นเต้นอยากได้ ช่วง R9 3xx ออกก็คาดหวังไว้เช่นเดียวกัน แต่มองถึงความจำเป็นและการใช้งาน ณ ปัจจุบันแล้ว เมื่อเทียบกับส่วนต่างที่ต้องเสียไปเพื่อไปเล่นรุ่นท๊อปผมคิดว่ามันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แต่บางท่านก็อาจจะมองว่าซีรี่ย์แรกของเจนหน้าอาจจะไม่มีอะไรหวือหวามากนักก็ได้ ดังนั้นบางท่านที่คิดแบบนี้อาจจะเลือกใช้ 980Ti แล้วรอเปลี่ยนอีกทีในซีรี่ย์สองของ Pascal (หรืออาจจะตามเปลี่ยนมันทุกซีรี่ย์เลย คนกะจังหวะดีๆนี่เสียส่วนต่างแค่นิดเดียวเองมั้ง เหมือนตอนขาย 980 ไป 980Ti คนกะจังหวะขายถูกก็ขายมือสองได้ราคาดี)

4. ผมไม่เคยเล่นการ์ดแบบน้ำปิดมาก่อนเลยครับ รวมถึงชุดน้ำด้วย จากที่เคยหาข้อมูลมาหลายๆท่านก็ว่ามันมีโอกาสเสียเหมือนกันหมด โดยส่วนตัวผมกังวลกับ "น้ำรั่ว" มากกว่าด้วยซ้ำไปครับ การ์ดเสียยังรอเคลมแค่ชิ้นเดียวใช้ออนบอร์ดไปได้พลางๆ แต่ถ้าน้ำรั่ว แล้วจัดทางสายยางไม่ดีมันไปรั่วใส่อุปกรณ์อื่นกลัวงานจะเข้าจริงๆ จุดนี้ผมเองก็ไร้ประสบการณ์อาจจะกลัวโดยใช่เหตุก็ได้ครับ

ตอบไว้แค่นี้แล้วกันครับ ส่วนข้อ 5. ดูจากผลเทสหลายๆเจ้าน่าจะพอมีผลในใจได้ ผมไม่ค่อยได้ตามเรื่องการ์ดแล้วกลัวจะให้ข้อมูลไม่ตรงความจริง

ทิ้งท้าย การ์ด Nvidia สามารถปรับสีให้สดขึ้นได้นะครับ เอาสดแบบหนักๆเลยก็มีเป็นฟังก์ชันใน Nvidia Control Panel ความรู้สึกอาจจะไม่เหมือนกับการใช้ค่าสีสดเดิมๆของตัวการ์ดเลย แต่ก็เป็นทางเลือกนึงในการแก้ปัญหาชั่วคราวนะครับ

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

หนีบ980tiใส่ไปผมว่าน่าจะสบายตัวกว่านะ ทั้งpower ราคา แรม และความแรงแบบการ์ดเดียว

อนาคตกว่า4kจะเป็นมาตรฐานผมว่าการ์ดผุไปแล้วครับ กว่าจะถึงตอนนั้นการ์ดเล่น4kลื่นๆคงราคาพอๆกับ1-2kลื่นๆตอนนี้ล่ะ

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    หนีบ980tiใส่ไปผมว่าน่าจะสบายตัวกว่านะ ทั้งpower ราคา แรม และความแรงแบบการ์ดเดียว

อนาคตกว่า4kจะเป็นมาตรฐานผมว่าการ์ดผุไปแล้วครับ กว่าจะถึงตอนนั้นการ์ดเล่น4kลื่นๆคงราคาพอๆกับ1-2kลื่นๆตอนนี้ล่ะ
    จขกท บอกว่าไม่ชอบสีครับมีเทคนิคปรับไหมครับ

OverclockZone Member tatamsss's Avatar

1.ความร้อนงานนี้คงไม่น่าห่วงแต่อยากรู้เรื่องการ กินไฟครับ ผมมี psu 1000 วัต เกรด เกรดแพรตดินั่ม ครับถ้าอนาคต จะทำ crossfire 2 ใบ จะได้ไหม
    ลองดูตามรูปละกัน

Attachment 3299605

fury x 1 ใบเดิมๆ +4770k@4.2Ghz รวมจอ ลำโพง UPS อะไรทั้งหมด
    ช่วงเทส Fire Strike ซึ่งยังกินไฟไม่สุดก็จะอยู่ประมาณนี้ ช่วงไม่ได้ใช้งานอะไรมากจะกินไฟอยู่แถวๆ 130W
    psu 1000W เจอ fury x 2 ใบถ้าไม่ได้ OC คิดว่าว่ายังพอไหวแต่จะร่วงกลางอากาศหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ

2.ในอนาคตอีกไม่นานผมจะใช้จอ 4k ใบเดียวเล่นเกมส์ได้ในระดับไหน หรือต้องสองใบอย่างเดียว
    การ์ดจอที่ออกมาในปีนี้แรงสุดๆ ใบเดียว 1GPU ก็ยังเหมาะกับหน้าจอไม่เกิน 2k แค่นั้น

3.ราคาพอจะประมาณการได้หรือไม่ แล้วมันคุ้มกับความแรงนะตอนนี้หรือไม่
    รอวันที่ 15 ก.ค. ที่เปิดตัวเป็นทางการในประเทศไทยดีกว่านะ

4.ดูจากส่วนประกอบมันจะทนรึเปล่าละเนื่ยถ้าเกิดชำรุดจะเป็นปํณหาใหญ่หรือไม่ ส่วนตัวไม่เคยเล่นน้ำครับ
    ปั้มน้ำในช่วง idle รอบการทำงานมัน 3800 รอบกว่าๆ แล้วละครับ ช่วงทำงานรอบจะสูงกว่านี้อีก
    ระยะยาวไม่รู้เหมือนกันว่าจะทนหรือเปล่านะ

5.ผมเดาว่า gtx 970 sli น่าจะแรงกว่า fury x จริงหรือเปล่า หรือถ้าแรงกว่าจริงมันจะแรงกว่ามากไหมครับ
    รับฟังทุกความคิดเห็นครับขอบคุณล่วงหน้าด้วย
    gtx 970 sli น่าจะแรงกว่าแต่ก็ได้อย่างเสียอย่างละนะ

อย่างของผมเองซื้อ fury x มาลองใช้ซะมากกว่า(ด้วยความที่ลงแดงไม่มีการ์ดจอใช้มาเป็นปีเลยหน้ามืดโดนฟันหัวแบะซะงั้น 555)
    โดยเท่าที่ใช้งานมา driver ที่น่าจะเป็นส่วนที่สำคัญที่สุดก็ยังไม่นิ่งเท่าไหร่คงต้องรอการอัพเดทต่อไป
    ในส่วนอื่นๆ ที่มีมาให้อย่าง HEVC decoder รองรับความละเอียดสูงสุด 1080p (ทำไมมันไม่ทำให้รองรับ 4k มาเลยน้อ)
    HEVC 4k 60Hz H264 4k 30-120hz ถึงจะขึ้นไม่ได้ใช้ DXVA แต่ก็ยังเล่นคลิปได้ลื่นอยู่ไม่มีกระตุก
    Fluid Motion เอาไว้ดูหนังลื่นๆ โดยไม่ต้องง้อ SVP ตอนแรกนึกว่าใช้ได้กับแค่ PowerDVD
    ดันใช้กับ MPC potplayer ได้ด้วยทำให้ตัวการ์ดน่าใช้ขึ้นอีกมาก

ในส่วนเกมส์คงให้คำตอบอะไรไม่ได้มากนักเพราะยังไม่ได้เริ่มเล่นเลย หิ้วแต่พวก demo มาลองว่าการ์ดไม่มีปัญหาแค่นั้น
    เอาไว้ให้ driver มันนิ่งกว่านี้อีกนิดค่อยว่ากันน่าจะดีกว่า (เริ่มใช้ ATI มาตั้งแต่ Radeon 8500 จนมาเป็น AMD ตอนนี้ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่นัก)

OverclockZone Member near13's Avatar

Quote Originally Posted by tatamsss View Post

fury x 1 ใบเดิมๆ +4770k@4.2Ghz รวมจอ ลำโพง UPS อะไรทั้งหมด
    ช่วงเทส Fire Strike ซึ่งยังกินไฟไม่สุดก็จะอยู่ประมาณนี้ ช่วงไม่ได้ใช้งานอะไรมากจะกินไฟอยู่แถวๆ 130W
    psu 1000W เจอ fury x 2 ใบถ้าไม่ได้ OC คิดว่าว่ายังพอไหวแต่จะร่วงกลางอากาศหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ

การ์ดจอที่ออกมาในปีนี้แรงสุดๆ ใบเดียว 1GPU ก็ยังเหมาะกับหน้าจอไม่เกิน 2k แค่นั้น

รอวันที่ 15 ก.ค. ที่เปิดตัวเป็นทางการในประเทศไทยดีกว่านะ

ปั้มน้ำในช่วง idle รอบการทำงานมัน 3800 รอบกว่าๆ แล้วละครับ ช่วงทำงานรอบจะสูงกว่านี้อีก
    ระยะยาวไม่รู้เหมือนกันว่าจะทนหรือเปล่านะ

gtx 970 sli น่าจะแรงกว่าแต่ก็ได้อย่างเสียอย่างละนะ

อย่างของผมเองซื้อ fury x มาลองใช้ซะมากกว่า(ด้วยความที่ลงแดงไม่มีการ์ดจอใช้มาเป็นปีเลยหน้ามืดโดนฟันหัวแบะซะงั้น 555)
    โดยเท่าที่ใช้งานมา driver ที่น่าจะเป็นส่วนที่สำคัญที่สุดก็ยังไม่นิ่งเท่าไหร่คงต้องรอการอัพเดทต่อไป
    ในส่วนอื่นๆ ที่มีมาให้อย่าง HEVC decoder รองรับความละเอียดสูงสุด 1080p (ทำไมมันไม่ทำให้รองรับ 4k มาเลยน้อ)
    HEVC 4k 60Hz H264 4k 30-120hz ถึงจะขึ้นไม่ได้ใช้ DXVA แต่ก็ยังเล่นคลิปได้ลื่นอยู่ไม่มีกระตุก
    Fluid Motion เอาไว้ดูหนังลื่นๆ โดยไม่ต้องง้อ SVP ตอนแรกนึกว่าใช้ได้กับแค่ PowerDVD
    ดันใช้กับ MPC potplayer ได้ด้วยทำให้ตัวการ์ดน่าใช้ขึ้นอีกมาก

ในส่วนเกมส์คงให้คำตอบอะไรไม่ได้มากนักเพราะยังไม่ได้เริ่มเล่นเลย หิ้วแต่พวก demo มาลองว่าการ์ดไม่มีปัญหาแค่นั้น
    เอาไว้ให้ driver มันนิ่งกว่านี้อีกนิดค่อยว่ากันน่าจะดีกว่า (เริ่มใช้ ATI มาตั้งแต่ Radeon 8500 จนมาเป็น AMD ตอนนี้ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่นัก)
    นี่เลยผู้ใช้งานจริง ^_^

แอบสงสัยนิด ท่านใช่ลูกค้าที่ซื้อจาก jib hi-end รึเปล่าครับ เพราะตัวฟิวรี่ผมเห็นข่าวที่ขายก็แค่ร้านนั้นเอง

OverclockZone Member kitti3's Avatar

เรื่องน้ำรั่วแตก สำหรับผมตามความรู้ที่มีเป็นเรื่องขี้สิวมาก แต่ประกันมันจะให้เคลมไมไม่รู้

เพราะว่าน้ำที่ใส่ลงไปในน้ำปิด ณ ตอนนี่ที่รู้คือ เป็นน้ำมันคล้ายๆ จอนสันเบบี้ออล ครับ ไม่นำไฟฟ้า นะ

เมื่อก่อนผมเล่นน้ำเปิด น้ำรั่วเต็มการ์ดจอเลยไม่เห็นมันดับหรือเสียนะครับ เช็คๆให้แห้ง ตากพัดลมซัก ชั่วโมงก็เอากลับมาใช้ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ก

สุดท้ายอยู่ที่ใจครับ
    กล้าป่าว

OverclockZone Member

4k หนทางอีกยาวไกลครับ กว่ามันจะเป็นปกติของระดับจออะครับ

970 sli ดูจากกราฟ พอๆกับ 980 ti อะครับ

แรงกว่า Fury X นะ น่าจะประมาณ 10-15 %

ถ้าจะเล่นตอนนี้แนะนำเขียวครับ

ยกเว้น Fury จะเหลือราคา 20000 ในไทยอะนะ

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

Quote Originally Posted by tatamsss View Post

+100 ใช้จริงเล่นจริง
    ถ้าดูจากอัตราการกินไฟที่ให้มา 1000watt. 80+ GOLD ขึ้นไปเอาFURY X อยู่แบบเหลือๆ
    อย่าลืมว่าทดสอบFIRE STRIKEไม่ได้ฟูลโหลดตลอดเวลา และยิ่งเล่นเกมส์ด้วยแล้วยิ่งเหลือๆ PSU. ยังมีกำลังover peak แถวๆ1200+ ได้อีกช่วงระยะเวลาหนึ่ง ยิ่งเกรดสูงๆยิ่งสบาย

OverclockZone Member manoy1512's Avatar

Quote Originally Posted by near13 View Post
    ตอบตามความเห็นบางข้อนะครับ

2. อนาคตอันใกล้คงได้รอดูเจนถัดไปที่หลายๆท่านคาดการณ์ว่าจะมาช่วงปีหน้าครับ จำไม่ผิดน่าจะเป็น Pascal ที่เทคโนโลยีขนาดเล็กลงอีก อาจจะไม่ถึงขั้นรัน 4K@60Hz ได้ด้วยการ์ดใบเดียวภายในซีรี่ย์แรกๆ เพราะกลไกตลาดและเทคโนโลยี ตลาดหน้าจอก็เช่นเดียวกัน คงค่อยๆปรับจาก 1080p FullHD ไปเป็น 2K และเลื่อนเป็น 4K ตามองค์ประกอบการใช้งานส่วนอื่นๆ

3. ความเห็นผม ณ ปัจจุบันไม่ค่อยน่าเล่นครับ ถ้าเชื่อว่าในปีหน้าจะมีการเปลี่ยนผ่านเทคโนโลยีขึ้นไปจริง ใครที่มีการ์ดแรงๆพอใช้งานได้อยู่ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องโดดขึ้นไปเล่นแล้ว พูดตามตรงผมใช้ 970HOF ใบเดียวอยู่ ตอนช่วง 980Ti ออกแรงๆก็ตื่นเต้นอยากได้ ช่วง R9 3xx ออกก็คาดหวังไว้เช่นเดียวกัน แต่มองถึงความจำเป็นและการใช้งาน ณ ปัจจุบันแล้ว เมื่อเทียบกับส่วนต่างที่ต้องเสียไปเพื่อไปเล่นรุ่นท๊อปผมคิดว่ามันไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แต่บางท่านก็อาจจะมองว่าซีรี่ย์แรกของเจนหน้าอาจจะไม่มีอะไรหวือหวามากนักก็ได้ ดังนั้นบางท่านที่คิดแบบนี้อาจจะเลือกใช้ 980Ti แล้วรอเปลี่ยนอีกทีในซีรี่ย์สองของ Pascal (หรืออาจจะตามเปลี่ยนมันทุกซีรี่ย์เลย คนกะจังหวะดีๆนี่เสียส่วนต่างแค่นิดเดียวเองมั้ง เหมือนตอนขาย 980 ไป 980Ti คนกะจังหวะขายถูกก็ขายมือสองได้ราคาดี)

4. ผมไม่เคยเล่นการ์ดแบบน้ำปิดมาก่อนเลยครับ รวมถึงชุดน้ำด้วย จากที่เคยหาข้อมูลมาหลายๆท่านก็ว่ามันมีโอกาสเสียเหมือนกันหมด โดยส่วนตัวผมกังวลกับ "น้ำรั่ว" มากกว่าด้วยซ้ำไปครับ การ์ดเสียยังรอเคลมแค่ชิ้นเดียวใช้ออนบอร์ดไปได้พลางๆ แต่ถ้าน้ำรั่ว แล้วจัดทางสายยางไม่ดีมันไปรั่วใส่อุปกรณ์อื่นกลัวงานจะเข้าจริงๆ จุดนี้ผมเองก็ไร้ประสบการณ์อาจจะกลัวโดยใช่เหตุก็ได้ครับ

ตอบไว้แค่นี้แล้วกันครับ ส่วนข้อ 5. ดูจากผลเทสหลายๆเจ้าน่าจะพอมีผลในใจได้ ผมไม่ค่อยได้ตามเรื่องการ์ดแล้วกลัวจะให้ข้อมูลไม่ตรงความจริง

ทิ้งท้าย การ์ด Nvidia สามารถปรับสีให้สดขึ้นได้นะครับ เอาสดแบบหนักๆเลยก็มีเป็นฟังก์ชันใน Nvidia Control Panel ความรู้สึกอาจจะไม่เหมือนกับการใช้ค่าสีสดเดิมๆของตัวการ์ดเลย แต่ก็เป็นทางเลือกนึงในการแก้ปัญหาชั่วคราวนะครับ
    ผมเคยปรับแล้วครับแต่มันก็ยังต่างกันอยู่ และด้วยความที่ผมใช้ แดงมาตลอดกับไดร์เวอร์ฝั่งเขียวนี่กลายเป็นเด็กอมมือไปเลยมันไม่เป็นมิตรกับผมจริงๆ ทั้งแรงทั้งดีแต่ใจทำไม่มันไม่ยอมรับ ฟิสิก x ก็มี ทำไม่ใจผมมันเอียงไป แดงตลอด มันคงเป็นเพราะผมชอบดูหนังละมั่งครับทั้งเรื่องระบบเสียงที่แดงถอดออกมาได้มัน ok ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่าไม่รู้(ต่อคอมเข้า AVR)ออกลำโพง 5.1 ครับ

นั้นและครับตัวผมเองจะว่าไปผมใช้ดูหนังมากกว่าเล่นเกมส์ครับคำว่ามากก็เกือบทุกวันแต่เกมส์ก็เล่นนะครับเยอะแต่ไม่มากเท่าดูหนังและก็ตั่งใจว่าจะถอย AMD สักใบ ดูสิครับท่านตอนนี้มันมีตัวเลือกที่ไหนกัน r 9 3xxx ทั้งหลาย ก็ไปขุดมากันทั้งนั้น แมวทาสีกันหมด บอกตรงไม่มีตัวเลือกจริงๆ ผมก็แค่คิดว่า มันอาจจะมีพลังที่เรายังมองไม่เห็นในตอนนี้ เท่านั้นเองครับ

Quote Originally Posted by manoy1512 View Post
    นั้นและครับตัวผมเองจะว่าไปผมใช้ดูหนังมากกว่าเล่นเกมส์ครับคำว่ามากก็เกือบทุกวันแต่เกมส์ก็เล่นนะครับเยอะแต่ไม่มากเท่าดูหนังและก็ตั่งใจว่าจะถอย AMD สักใบ ดูสิครับท่านตอนนี้มันมีตัวเลือกที่ไหนกัน r 9 3xxx ทั้งหลาย ก็ไปขุดมากันทั้งนั้น แมวทาสีกันหมด บอกตรงไม่มีตัวเลือกจริงๆ ผมก็แค่คิดว่า มันอาจจะมีพลังที่เรายังมองไม่เห็นในตอนนี้ เท่านั้นเองครับ
    มันจะมีพลังจริงๆหรือครับ

ผมไม่ค่อยเชื่อเลย

ดูจากผลเทสสด กันครับ

BORKED

*ข้ามไปดู x4 ได้เลยครับเลยครับ

อันนี้ของ Fury ครับ

BORKED
    Last edited by snoopkoo; 2 Jul 2015 at 19:30:14.

ซ้ำ
    Last edited by snoopkoo; 2 Jul 2015 at 19:29:35.

Super Moderator

390X 8GB ถ้าไม่แพง ก็น่าสนเอามา CF นะ ไม่ตันแรมแน่

OverclockZone Member alanna's Avatar

ปธน.ค่ายแดงไม่โผล่เหรอเนี่ย

OverclockZone Member apelido's Avatar
    ซอยลาดพร้าว101 แยก42

เคสมันเล็ก หาทางเอาลงเคสอยู่

OverclockZone Member PatRaceTin's Avatar
    ทำงาน ม.หอการค้า (เล่นคอมพศ2525)

จัดเลยท่าน ถ้าไม่ถูกใจค่อยเปลี่ยนเป็น 980Ti

970 แรงกว่า FuryX ? ขรรมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks