overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 103
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 174th-Xbox360 Slim RGH/iSmart/MS Explorer/Casio/O'neill/Skullcandy ปิด3/7/58 22.30.59

1.Xbox360 Slim RGH
    รายการแรกเปิดตัวด้วยของรักของหวงกันเลยทีเดียวเชียว
    เป็น Xbox รุ่น Slim 4GB แปลง RGH แล้ว เล่นผ่าน HDD ได้หมด
    เล่นแผ่น Copyได้ทุกชนิด LT2/LT3 ได้หมด หรือจะโหลดจากเน็ตก็ได้เช่นกัน
    เครื่องนี้มีตำหนินะครับ คือเล่นผาน HDMI ไม่ได้นะครับ
    เนื่องจากแปลง RGH ครั้งแรก เล่นไปแล้วชิปมันช็อตไปที่ HDMI
    ก็เลยต้องเสียเงินไปแปลง RGH อีกครั้ง(2 รอบ จ่ายไป 1800 เต็มๆ)
    ตอนนี้ก็เล่นและใช้งานได้ปกติครับ ปกติผมเล่น Component ภาพแจ่มเหมือนเดิม
    ผมแถมสาย Component แบบมีสาย AV ให้ไปด้วยเลย ซื้อมาใหม่เมื่อวานนี้
    ตัวเครื่องไม่มีปัญหาไฟแดงนะครับ ไม่เคยซ่อมเกี่ยวกับชิปใดๆทั้งสิ้น(แปลงอย่างเดียว)
    สภาพเครื่องยังดีอยู่ครับ เล่นแต่ในห้องแอร์ครับ รับประกันเล่นกันอีกยาวๆเลย
    จอยเป็นของรุ่น Jasper สีขาวนะครับ จอยเดิมตอนผมซื้อก็ไม่มีมาให้เหมือนกัน
    นอกนั้นสภาพตามรูปเลยครับ เล่น GTA V ได้สบายๆครับ ไม่ต้องเอาเงินไปลงคอม
    เครื่องแปลง RGH มือสองไม่ต่ำกว่า 5-6 พันครับ ลองเช็คดูได้ครับ
    ผมขอเปิดมีราคานะครับ ไม่ออกไม่เป็นไรครับ

อุปกรณ์ที่มี
    1.Xbox360 Slim RGH
    2.จอยแท้สีขาว
    3.สาย Component พึ่งซื้อ
    4.หม้อแปลงเดิม

รายการนี้เปิด 3500 บาท
    EMS+250/NTC&SDS/รถตู้

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.iSmart GD66
    ลำโพงแจ่มๆระบบ 2.1 ครับ มีแบตในตัว เสียงดีมีเบสด้วย
    ตัวลำโพงสามารถใช้กับเครื่องเล่นหรือมือถือทั่่วๆไปได้หมดนะครับ
    แบตอยู่ได้นานพอสมควรเลย สแตนบายได้หลายอาทิตย์ครับ
    กำลังขับสูงใช้ได้ครับ เสียงดังเอาเรื่องเลยตัวนี้
    ด้านบนมีไฟที่ปุ่มกด สามารถเพิ่ม-ลดเสียงได้จากตัวลำโพง
    นอกนั้นสภาพตามรูปที่เห็นครับ ยังใหม่ๆ ผิวยังไม่ลอกครับ
    ของใหม่ตัวละพันนิดๆครับ ตัวใหญ่กว่า X-Mini เยอะครับ เป็นพ่อได้เลย
    ประมูลรวมไปเลย 2 ตัวนะครับ ตัวด้านขวาตามในรูปแบตเสื่อมครับ
    แต่ยังใช้สายไฟเสียบเพื่อเล่นเพลงได้ครับ ตีเป็นแถมๆไปนะครับ

1.iSmart GD66 ใช้ได้ปกติ
    2.iSmart GD66 แบตเสื่อม
    3.สาย Mini USB

รายการนี้เปิด 0 บาท
    EMS+80/ลงทะเบียน+60

3.Microsoft Explorer MiniMouse
    เม้าส์ไร้สายอดีตตัวเทพตัวแพง มีไฟสวยๆเวลาใช้งานครับ
    เซนเซอร์เป็น BlueTrack ใช้งานได้ทุกสภาพผิว
    ใช้งานดีมากๆครับ เม้าส์มีขนาดพอดีมือไม่เล็กเกินไป
    มีกระเป๋าแม่เหล็ก(ปากถุง) ของแท้เดิมๆให้ไปด้วยครับ
    ตัวเม้าส์มีตำหนิคือ ผิวตรงที่เป็นสีเงินมันลอกตามมือจับ
    ผมเลยเช็ดให้มันลอกออกเป็นสีดำกลมกลืนครับ
    เม้าส์ใช้งานได้ปกตินะครับ ฟังก์ชั่นต่างๆรบกวนอ่านรีวิวนะครับ

1.Microsoft Explorer MiniMouse
    2.กระเป๋าผ้า
    3.ตัวรับสัญญาณ

รีวิว(เครติดตามชื่อเว็บเลยครับ)
    http://rev.at1987.com/review/microso...use-bluetrack/
    http://www.buycoms.com/Article/2154/

EMS+60/ลงทะเบียน+40

4.ฺCasio STR-300
    นาฬิกาข้อมือ Casio STR-300C-1V นาฬิกาสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการออกกำลังกาย
    ช่วยให้คุณรับรู้ถึงจำนวนก้าว ในการออกกำลังกายด้วยการเดิน,วิ่ง หรือแม้แต่ในชีวิตประจำวัน
    นาฬิกาเป็นของมือสอง เปลี่ยนสายเป็นแบบผ้าแล้วนะครับ
    นาฬิกาใช้ได้ปกติ พึ่งเปลี่ยนถ่านมาใหม่ไม่นาน บางปุ่มกดยากนิดนึง
    แต่สามารถกดได้ปกติทุกปุ่มครับ ไฟยังสว่างเหมือนเดิม
    สเป็คกันน้ำได้ 50 เมตร แต่แนะนำว่าระหว่างที่อยู่ในประกัน
    เอาแค่โดนน้ำเล็กๆน้อยๆพอนะครับ หลังจากพ้นไปแล้วค่อยไปดำน้ำ ลุยไฟ

คุณสมบัติ
    กันน้ำ 50 เมตร
    ไฟ Auto LED
    Dual Time.
    ตั้งปลุก4ครั้ง/วัน
    จับเวลาถอยหลัง 1 นาที-100 ชั่วโมง
    จับเวลาหน่วย 1/100วินาที สูงสุด 99ชั่วโมง 99.9 กิโลเมตร(ไมล์)
    Memory capacity บันทึกได้ 61 รอบ รวมถึงระยะทาง(อ้างอิงจากระยะก้าวที่ป้อนเข้าไป ในช่วง40-190 เซนติเมตร หรือ 16-76นิ้ว)
    เสียงเตือนจังหวะการก้าว
    เสียงเตือนทุกชั่วโมง
    เปลี่ยนปฏิทินอัตโนมัติถึงปี 2039
    แสดงเวลา 12/24ชั่วโมง
    อายุแบตเตอร์รี่ 10 ปี
    ขนาด48.2 x 35.2 x 12.1mm
    น้ำหนัก 30g
    ราคาปัจจุบัน
    http://www.thaiwatchshop.com/modules...le=view&No=375

5.Philips O'neill Bend
    ขอยืมข้อความมาจาก เพจ Philips Sound นะครับ
    สภาพหูฟังยังดีอยู่ แต่แพ็ดเดิมไม่อยู่แล้ว ใส่ฟองน้ำแทนไปให้
    นอกนั้นสภาพตามรูปครับ สินค้าเป็นของแท้นะครับ ของใหม่ 2290 บาท
    หูฟังทำจากวัสดุที่มีความยืดหยุ่นและทนทานมากเป็นพิเศษ
    สายเคเบิ้ลและส่วนของลำโพงได้รับการออกแบบให้มีความทนทานมาก
    สามารถถอดออกจากแถบคาดศีรษะได้ และเป็นหูฟังที่ขับเสียงเบสได้หนักแน่น
    มีความทนทานต่อการใช้งานสูง

Powerful sound - ลำโพงขนาด 30 มม. ขับเสียงเบสได้ลึก และกระหึ่มมาก
    Extreme toughness- ทำจากวัสดุพิเศษที่ทนทานต่อการใช้งาน แม้ว่าจะทำตกหรือถูกเหยียบ
    Supreme comfort - ทำจากวัสดุที่มีน้ำหนักเบา ที่รองหูฟังมีขนาดพอดีกับใบหูและนุ่มเป็นพิเศษ ที่คาดศีรษะปรับเลื่อนระดับได้ ทำให้สวมใส่สบาย
    รายการนี้เปิดที่ 0 บาท
    EMS+70/ลงทะเบียน+50

6.Skullcandy Ink'd
    หูฟังตัวโหด เบสหนักๆ มาเต็มๆ ต้องรุ่นนี้เลยครับ
    สินค้าเป็นของแท้นะครับ จุกเดิมๆแท้ๆตามรูป
    ที่จุกสกรีนรูปหัวกระโหลกไว้ด้วยนะครับ
    สภาพหูฟังก็เก่าตามกาลเวลา ใช้มานานพอสมควรแล้ว
    นอกนั้นสภาพตามที่เห็นเลยครับ บอดี้ยังสวยๆ
    ส่วนเรื่องเสียงก็ตามไปอ่านรีวิวด้านล่างได้เลยครับ

รีวิว(ขอยืมด้วยนะครับ)
    http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=23320

รายการนี้เปิดที่ 0 บาท

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 3 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ รังสิต เซียร์ ฟิวเจอร์ เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันศุกร์ที่ 03/07/58 เวลา 22.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 22.30.59 แทน
    12.หากราคาประมูลไม่ถึงหรือพอดี 100 บาท สามารถเปลี่ยนเป็นเติมเงินมือถือแทนการโอนเงินได้ True/Dtac/AIS

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:muasuto

User:iamlove

User:safesafe19

User:NBA2

User:FUCXX

User:ake000

User:exznony

User:ruchapon

User:kasekage

User:ccoozzzz

User:Hamisee

User:chonnucha

User:I3aat0001

User:touchseal

User:iii13

User:janejnne

อันนี้เค้าฝากมา
    User:tonidboom

อันนี้เค้าฝากมา
    Userverallone

มาอีกคนนึง ตบมือต้อนรับน้องใหม่ให้ด้วยนะครับ
    User: bentojung1

มาอีกคนนึง ตบมือต้อนรับน้องใหม่ให้ด้วยนะครับ
    User: HatoriBU

User: burinna005

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

รายการประมูล
    1.Xbox360 Slim RGH/เปิดที่ 3500 บาท/EMS+250/NTC&SDS/รถตู้

2.iSmart GD66/เปิดที่ 0 บาท/EMS+80/ลงทะเบียน+60

3.MS Explorer MiniMouse /เปิดที่ 0 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

4.Casio STR-300/เปิดที่ 0 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

5.Philips O'neill Bend/เปิดที่ 0 บาท/EMS+70/ลงทะเบียน+50

6.Skullcandy Ink'd/เปิดที่ 0 บาท/EMS+60/ลงทะเบียน+40

การประมูลสิ้นสุดวันศุกร์ที่ 03/07/58 เวลา 22.30.59

สำหรับคนที่เล่น FB ผมฝาก Like และ แชร์ เพจหน่อยนะครับ ตอนนี้พึ่งเริ่มทำเพจ กำลังทยอยถ่ายรูปสินค้าและลงรายละเอียดอยู่ ใครมีลูกมีหลาน ก็ไปเรียกมากด Like กันนะครับ
    ตอนนี้เพจอาจจะร้างๆเงียบๆไปนิด(หรืออาจจะมาก) ก็ไม่ต้องแปลกใจครับ
    เดี๋ยวผมมีเวลาเหลือจะรีบทยอยเอาของมาลงให้ทันทีครับ ช่วงนี้งานเยอะ ภาระเยอะครับ
    อาทิตย์หน้าคงจะได้เห็นกันซัก 4-5 ชิ้น ตามกำลังทรัพย์นะครับ
    เดี๋ยวครบ 200Like เดี๋ยวหาของมาแจกต่อ

กดตรงนี้!!!

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

2/80
    4/80
    *8*56* 6 8 8 8

OverclockZone Member zero_1668's Avatar

5/200 บาท 0822742874 เมฆครับ

OverclockZone Member zero_1668's Avatar

6/200 บาท 0822742874 เมฆครับ

OverclockZone Member นๅยมoมแมม's Avatar
    Bangpleeyai/Samutprakarn

OverclockZone Member redfee's Avatar

เปิด1 .3500 //0844748308

OverclockZone Member naken_Ru's Avatar

เชียร์x box

ดันครับเฮีย

หากาแฟเย็นๆกินสักแก้ว

prayutsc16's Avatar

ยอม

OverclockZone Member Thanyha's Avatar
    อยู่ในเมืองหลวง^^

2. 100.-
    4. 100.-
    5. 220.-
    6. 220.-

086 54575หก5 ไปป์ ครับ ^^

OverclockZone Member aonsja's Avatar
    อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น

ของแจ่มๆมาอีกแว๊ววววว

ถ้าผมจะเอามาเสียบกับทีวีเพื่อดูหนัง แนะนำชิ้นไหนดีครับท่านแชมป์

OverclockZone Member mrakira's Avatar

คุยเสร็จปุ๊บ ผมหนีไปทำงานปั็บ ดันไปนะครับเก็บตังไว้เมาก่อน อิอิ

iCab's Avatar

6.Skullcandy Ink'd .... 270.-

iCab // 086-0575086 ...ตามไปเบาๆ .

OverclockZone Member nobitakung's Avatar

3.Microsoft Explorer MiniMouse

100 ตุ้ย 0817513339

2/120
    3/120/095-440-7887

OverclockZone Member สยาม's Avatar
    ยูสสำรอง chetsmile รามอินทรา กม.8 คู้บอน 27

คิดถึงนะครับ

OverclockZone Member

6 300
    0868519303

Quote Originally Posted by kerospeed View Post
    2/80
    4/80
    *8*56* 6 8 8 8
    ขอบคุณมากนะครับ

Quote Originally Posted by zero_1668 View Post
    5/200 บาท 0822742874 เมฆครับ
    Quote Originally Posted by zero_1668 View Post
    6/200 บาท 0822742874 เมฆครับ
    ขอบคุณมากนะครับท่านเมฆ

Quote Originally Posted by นๅยมoมแมม View Post
    ขอบคุณมากนะครับท่านชิน

Quote Originally Posted by redfee View Post
    เปิด1 .3500 //0844748308

Quote Originally Posted by naken_Ru View Post
    เชียร์x box

ดันครับเฮีย
    หากาแฟเย็นๆกินสักแก้ว
    ขอบคุณครับต้น วันนี้จัดกาแฟเซเว่นแก้วใหญ่มาแล้ว รับรองอยู่ยันดึก

Quote Originally Posted by prayutsc16 View Post
    ยอม
    ขอบคุณมากนะครับเฮีย

Quote Originally Posted by Thanyha View Post
    2. 100.-
    4. 100.-
    5. 220.-
    6. 220.-

086 54575หก5 ไปป์ ครับ ^^
    ขอบคุณมากนะครับไปป์

Quote Originally Posted by aonsja View Post
    ของแจ่มๆมาอีกแว๊ววววว

ถ้าผมจะเอามาเสียบกับทีวีเพื่อดูหนัง แนะนำชิ้นไหนดีครับท่านแชมป์
    ถ้าจะต่อกับทีวีเพื่อดูหนัง ผมแนะนำเม้าส์เลยครับ สามารถต่อกับทีวีเพื่อคอนโทรลเอาไว้ดูหนังได้

ผมล้อเล่น

Quote Originally Posted by mrakira View Post
    คุยเสร็จปุ๊บ ผมหนีไปทำงานปั็บ ดันไปนะครับเก็บตังไว้เมาก่อน อิอิ
    แหะๆผมคุยเสร็จ ไปซื้อกับข้าวที่แมคโครเลยครับ พึ่งกลับถึงบ้าน

Quote Originally Posted by iCab View Post
    6.Skullcandy Ink'd .... 270.-

iCab // 086-0575086 ...ตามไปเบาๆ .
    ขอบคุณมากครับตาอ๊อฟ

Quote Originally Posted by nobitakung View Post

100 ตุ้ย 0817513339
    ขอบคุณมากนะครับท่านตุ้ย

Quote Originally Posted by march2014 View Post
    2/120
    3/120/095-440-7887
    ขอบคุณมากนะครับท่านนิน

Quote Originally Posted by สยาม View Post
    คิดถึงนะครับ
    ขอบคุณมากนะครับน้าเชษฐ

Quote Originally Posted by Ablixa View Post
    6 300
    0868519303

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks