Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอหน่อยครับ

ผมเพิ่งประกอบ amd a8-6600k ใช้กับบอร์ด gigabyte fm2a88x-hd3
    ถ้าจะใส่การ์ดจอเพิ่มใส่แบบไหนดีครับ แบบที่cf ได้ มีรุ่นไหนบ้างครับ หรือใช้แยกต่างหากเลย รุ่นไหนดีแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าจะเอาแรงไปเลยก็ต้อง VGA แยกตัวโตๆไปเลยครับ แต่ก่อนอื่นหันไปมอง PSU กับเงินในกระเป๋าก่อนนะครับว่ามีเท่าไร

Comment

Originally posted by joi100 View Post
      ถ้าจะเอาแรงไปเลยก็ต้อง VGA แยกตัวโตๆไปเลยครับ แต่ก่อนอื่นหันไปมอง PSU กับเงินในกระเป๋าก่อนนะครับว่ามีเท่าไร
      ตามนั้น บอกมา เดวมีคนช่วยบอกเอง

Comment

Originally posted by joi100 View Post
        psu ของDtach รุ่น DT650 ครับ งบไม่เกิน 4000 ครับ
        Last edited by aodaod007; 2 Jul 2015, 20:00:06.

Comment

psu dtach ใส่ VGA ได้แค่ AMD R7 250X หรือ GTX750ti

Comment

เปลี่ยน psu ก่อน ยี่ห้อนี่ เคยทำคอมผมพังทั้งเครื่องภายในปีเดียวมาละ

Comment

เพิ่งซื้อมาใส่พร้อมบอร์ดนี้แหละครับ ซวยแล้วสิ...

Comment

ถ้าจะเสีย VGA เพิ่มตอนแรกน่าจะจัด x4 860k แทน

Comment

Originally posted by O_ho View Post
                  psu dtach ใส่ VGA ได้แค่ AMD R7 250X หรือ GTX750ti
                  พูดถึง GTX750Ti ผมนี่ขึ้นเลยครับ แฮ่ๆๆ กำลังอยากได้

Comment

vga ตัวที่ cf กับ cpu นี้ได้ เป็นตัวไหนครับ แล้วดีมั้ยครับ

Comment

A8 6600K Crossfire กับ HD7750

Comment

ไม่ต้อง CF หรอก ออกใบแรงๆแยกไปเลยไม่ต้องเสียดาย

Comment

[QUOTE=kitti3;66944122]ไม่ต้อง CF หรอก ออกใบแรงๆแยกไปเลยไม่ต้องเสียดาย[/QUOTE
                          ครับผม ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X