เป็นอีกแล้วอ่ะครับ ตอนนี้เปลี่ยน HDD ลูกใหม่ ลูกเก่า 160 GB ลูกใหม่ 320 แบ่งพาร์ทิชั่นเป็น 100 100 100 แล้วก็ recovery อีก 10 ประมาณนี้ครับ คราวนี้ อัพเดทวิสต้าเพราะว่าเครื่องผมเป็นวิสต้าที่ลงมาในเครื่องอยู่แล้ว อัพเสร็จปั๊บ มองไม่เห็น CD-ROM เลย ทำไงดีครับ เพราะว่าสองไดร์ที่เหลือ คือ D: e: มันเป็นข้อมูล เพลง วีดีโอไฟล์ ที่เป็น วีดีโอพรีเซ็นต์ทั้งนั้นเลยครับ ผมจะทำยังไงดีครับ รบกวนบอกทีครับ

อีกข้อนะครับ เซียนของ adobe
หากว่า ผมหา CD - ROM เจอ คราวนี้ ผมใช้วิสต้าอยู่ครับ เป็นตัว HOME premierm แล้วได้ไฟล์ที่เป็นไฟล์ ISO ของ adobe cs3 master collection มาครับ แต่ก่อนก็เบิร์ดเป็นอิมเมจไว้แล้ว แล้วใส่แผ่น คลิกที่ตัว Set up แล้วมันก็นิ่งไปเลยครับ แต่ก่อนหน้าที่ผมจะเปลี่ยนลูก HDD นั่น ผมก็ลงได้ปกคิครับ ที่เป็นตัว CS3 ทั้งหมดเลย ครับ ยังไงช่วยผมหน่อยนะคัร บตอนนี้ ผมลง AE Premiere pro ตัวที่เป็น Cs2 อยู่ แต่มันอ่านฟ้อนของ PSL ไม่ได้เลย เพราะว่าฟ้อนที่ผมต้องใช้คือฟ้อน PSL-Kittithada นั่นล่ะครับ มันอ่านไม่เจอเลยคราวนี้ ช่วยด้วยนะครับ ขอร้อวจิงๆ ตอนนี้ร้อนมาก งานไม่เดินเลย เด่วดึก ๆ ผมจะเข้ามาอ่านอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ใช้ตัว HP Tablet Tx2004au อยู่ครับ
โปรแกรมที่ใช้อยู่ตอนนี้ ตระกลู adobe ทั้งหมดเลยคัรบ แล้วก็โปรแกรมพื้นฐานทั่วไปครับ
ขอบคุณคัรบ