overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: การ์ดจอเสีย อาการนี้ซ่อมได้ไม๊ครับ มีรูปให้ดู

OverclockZone Member gcs_7's Avatar

ตามรูปเลยครับ พอโหลดเข้าวินโดวส์แล้วก็ขึ้นที่จอว่า no signal แล้วก็ค้างไปเลย อาการนี้ซ่อมได้ไม๊ครับ ซ่อมร้านไหน แล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ เป็นตัว 7600GTi ครับ ถ้าซ่อมไม่ได้จะซื้อใหม่ตัว his 4670 IceQ Turbo ตอนนี้ในพันทิพย์มีของไม๊ครับ ถ้าไม่มีจะเข้ามาประมาณวันไหน ถ้านานเกินจะได้ไม่รอ เปลี่ยนไปเอาตัวไหนดี ขอบคุณครับ
    ปล.ไม่ต้องสันนิษฐานว่าเป็นที่ hardware ตัวอื่นหรือความร้อนนะครับ เพราะลองทำลองเปลี่ยนหมดทุกอย่างแล้วเป็นที่การ์ดจอชัวร์ 100 %
    ปล.2 มันหมดประกันแล้วครับ เพิ่งหมดไป 1 เดือนด้วย

ตอนโหลดวินโดวส์มันจะขึ้นลายนี้ครับ

พอโหลดเสร็จมันจะเปลี่ยนเป็นลายนี้ หลังจากนั้นก็จะขึ้น no signal แล้วก็ค้าง

อันนี้ลายชัดๆครับ

อันนี้หน้าตาของมันครับ
    Last edited by gcs_7; 11 Oct 2008 at 22:06:09.

OverclockZone Member สับสน's Avatar

เท่าที่เคยเจออาการนี้น่าจะเป็นที่แรมบนตัวการ์ดเสื่อมสภาพครับ ซ่อมได้หรือปล่าวนี่ผมไม่แน่ใจครับ แต่คิดว่าถ้าเขาซ่อมได้คงจะคิดค่าซ่อมแพงกว่าราคาการ์ดแน่ๆเลย

OverclockZone Member

ผมเคยเจอ ลองดูตัว คาปา ที่เป็นตัวกลมๆยาวๆ ว่าตูดมันนูนขึ้นมาไหมครับตัวไหนมันนูนก็เปลี่ยน ตอนนั้นผมให้ร้านซ่อม อิเล็คทรอนิคส์ ทั่วไปเปลียนให้3ตัว 50 บาท ใช้ได้เป็นปกติครับ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

จดๆ ความรู้ใหม่

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

จอ CRT ใช่ไหมครับ นั้น

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by สับสน View Post
    เท่าที่เคยเจออาการนี้น่าจะเป็นที่แรมบนตัวการ์ดเสื่อมสภาพครับ
    ตามนั้นครับ ซ่อมไม่ได้ครับ

OverclockZone Member gcs_7's Avatar

เข้ามาช่วยกันคอนเฟิร์มเยอะๆหน่อยครับว่ามันเสียซ่อมไม่ได้ จะได้เอาไปปาหัวหมา เจ็บใจที่มันเลยประกันมาเดือนเดียวเอง

OverclockZone Member A__Z's Avatar

อาการเหมือนผมเปียบเลย ขึ้นเป็นเส้นแบบเดียวกัน ส่งซ่อมแล้ว ยังไม่ได้คืนเลย เหอๆ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

55+

เลยประกันมา เดือนเดียวเองเหร่ออ ห้าห้า้หา้หา

ดวง มันจะโดน

ผมก็ว่าน่าจะเสียน่ะครับ ถ้าซ่อมก็คง แพงกว่า รุ่นใหม่ ที่ออกมานะปัจจุบันนี้อ่ะครับ

ซื้อใหม่น่าจะคุ้มกว่าน่ะครับ

ถือโอกาสอัพ ไปด้วยในตัว คิคิ

กู๊ดลัค*

OverclockZone Member

ผ้าม่านที่หน้าต่างบ้านท่านเปลี่ยนได้ 3แบบเลยนะครับ

OverclockZone Member TUmee's Avatar

แงะซิ้งค์แรมออกมาเลยไหนๆก็เครมไม่ได้ ลองหาซิ้งค์แรมแบบเป็นตัวๆมาลองดูหาแบบไม่ต้องแพง เพื่อมันไม่หายจะได้ไม่เปลืองตังค์ ลองดูครับ

OverclockZone Member jack024's Avatar

อาการนี้เป็นเหมือนกับเครื่องๆหนึ่งใน office เป็นที่ตัวการ์ด ประกันหมดมา 3 ปีกว่า เลยไม่ซ่อม เปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่า (กลัวซ่อมแล้วไม่จบ ยังไงก็ใช้มาคุ้มแล้ว)

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

สมัยก่อนเคยใช้ GF 6600 คล็อกมากๆกลายเป็นแบบนี้ครับ
    เอาไปเคลมได้ถ้ามีประกันนะ

OverclockZone Member agnon's Avatar

ของผมตอนหมดประกันแล้วก้อเป็นแบบนี้ละคับ 6600 GT ยี่ห้อเดียวกันเนี่ยละคับ แต่เคยไปถามร้านซ่อมเค้าส่ายหน้าบอกว่าซ่อมไม่คุ้มซื้อใหม่คุ้มก่วาเลยซื้อใหม่คับ

Bookmarks

Bookmarks