Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีตั้งค่าต่างๆของระบบ lan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีตั้งค่าต่างๆของระบบ lan

คือพอดีต่อเน็ตของ ทรู 2.0MB ต่อแลนกัน 2 เครื่อง ออยากทราบว่าจะกำหนดค่าว่า จะจ่ายเน็ตไปเครื่องที่ 1= 1MB เครื่องที่ 2 = 1 MB ยังไง?
    เป็น Modem รุ่น ZyXEL 660HW
    ตัวโปรแกรมควรใช้โปรแกรมใดดี?

ถ้าให้ Router เป็นคนต่อเนต ไม่มีทางคับ

ถ้าให้เครื่องหนึ่งต่อเนตแล้วแชร์เนตไปให้อีกเครื่อง ลองหาโปรแกรมดู มันมีอยู่ แต่ผมเคยใช้นิดๆหน่อยๆเอง นานมากแล้วด้วย จำชื่อโรแกรมไม่ได้

Comment

ต้องใ้ช้พวก server หรือ proxy server อะครับ

ปล.ผมหา link โปรแกรมไม่เจอ - -'' ลองหาเอาในนี้ละกันครับ

http://www.siamcafe.net/ (มันล่มอยู่มั้ง - -)

อ่อถ้าทำserver แล้วเครื่องที่เป็นตัวหลักต้องเปิดตลอดนะครับไม่งั้นอีกเครื่องออกเน็ทไมไ่ด้

Comment

ตั้ง 1 Server
        ลง OS Linux (IPCop)
        ตัวนี้ทำ Web Proxy ได้ด้วย (ต้องลง Addon)
        จำกัด แบนวิทน่าจะทำได้นะครับ ตัวนี้ เคยเล่นมาระยะหนึ่งเหมือนกัน

Comment

Working...
        X