Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP 16x กับ PCI16x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AGP 16x กับ PCI16x

AGP 16x กับ PCI16x
    อันไหนดีกว่า ครับ แนะนำ ยีห้อ การ์ด จอ ที่ครับ ประกันดีๆ

เอาแบบ ไม่เกิน 6000 บาท

มี AGP 16X ด้วยรึท่าน SLI ได้ป่ะ

Comment

PCI-X อนาคตแจ่มใสกว่า

Comment

PCI-X สิครับ เคยเห็นบางกระทู้บอกลดปัญหาเรื่องอาการคอขวดไปได้เลย
        ( ทีแรกผมก็คิดว่าแค่ตัวเลข8x/16x ก็บอกเราแล้วช่วงก่อนๆนะ แต่ตอนนี้เจอบางบรด์ทำPCI-x8Xเซงชีวิตเลยท่านตอนซื้อบรอดดูกันดีๆนะครับ)

Comment

AGP ไม่มี16X นา มีแต่8x
          PCI-X ดีกว่าแน่นอน
          จะใช้แบบไหนดูเมนบอดด้วยสิครับว่ารองรับแบบไหนไม่ใช่นึกจะซื้ออะไรมาเสียบก็ได้
          เดี๋ยวซื้อมาจะใช้ไม่ได้เอานะครับ
          ต้องมาขายเป็นของมือ2ในนี้โดนกดราคาอีก

Comment

Pci-E กับ Pci-X มันคนละอัน ใครใช้คำผิด ก็เปลี่ยนซะ

Comment

ขอโทดทีครับ
              คือมันพ้องเสียงน่ะ เข้าใจผิดคิดว่ามันเป็นพีซีไอเอ็กเพรสเหมือนกัน
              ไม่ทราบว่าเป็นคนละตัวกัน

ถ้ามันต่างกันช่วยอธิบายหน่อยได้ไม๊ครับว่าPCI-Xมันคืออะไร
              Last edited by ARES; 26 Jan 2007, 09:32:25.

Comment

อธิบายง่ายๆ คือ มันเป็น PCI 64 ฺbit มีความเร็วตั้งแต่ 33 66 100 133 ประมานนี้ slot มันยาวๆ

อยู่บนบอร์ด workstation /sever

Comment

ขอบคุณมากครับ
                  มีรูปประกอบด้วยกระจ่างเลย
                  ความรู้ล้วนๆจิงๆ

ทีนี้ได้คำถามใหม่ละครับ ^^"

แล้วทีนี้การ์ดPCIจะเสียบในช่องPCI-Xได้ไหมครับ
                  เพราะบอร์ดผมมันไม่มีPCI-Xให้ลอง

กลัวซื้อของมาผิดน่ะ

รบกวนอีกทีนะครับ
                  Last edited by ARES; 26 Jan 2007, 09:42:28.

Comment

เสียบได้คือใช้ได้ มันจะมีหยัก ดูดีๆ

Comment

AGP 16X - -

PCI ดีว่าอยู่แว้วก๊าบ

8800GTX ไม่เหนมี AGP

Comment

Thxครับ

Comment

เด๋ว PIC-X 2 ฏ็มาแล้วนี่ครับ นับนุน PCI-X มากกว่าครับ

Comment

เค้่าเรียก PCI-Express X16 หรือ PCI-E ครับ
                            ส่วน AGP 16X ไม่มีครับ มีแต่ AGP X8 (สูงสุด)

Last edited by TWK.; 26 Jan 2007, 18:14:34.

Comment

Working...
                            X