เพิ่งซื้อมาได้ 2 เดือน ตอนซื้อเค้าลง window xp มาให้

แต่อยากลองลง vista ดูบ้าง เลยซื้อมาลง ปรากฎว่าต้องหา driver เพิ่มก็โหลดมาลงจนเสร็จ

แต่มีปัญหาตรงที่เวลาเสียบหูฟังแล้วเสียงไม่ออกหูฟังครับ ลอง update driver ก็ยังเป็น driver

ตัวเดิม พอลอง uninstall driver ดูแล้วลงใหม่ เสียงกลับออกหูฟัง แต่พอ restart เสียงจากหู

ฟังก็เงียบเหมือนเดิม มันเป็นที่อะไรครับ หรือว่าเปลี่ยนใจกลับไปลง window xp เหมือนเดิมดี

เพราะ driver xp ก็ไร้ท์เก็บไว้อยู่

ปล. vista ที่ผมลงเป็น Extreme Edition SP1