Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ "แผ่นรองเม้าส์ Razer eXactmat,Destructor,Mantis,Goliathus"อันไหนคุ้มราคาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ "แผ่นรองเม้าส์ Razer eXactmat,Destructor,Mantis,Goliathus"อันไหนคุ้มราคาคับ

Razer eXactmat,Destructor,Mantis,Goliathus
    อันไหนคุ้มราคาสุดอะครับ แล้วอันไหนน่าใช้บ้างอะครับ รู้สึก Destructor มันพัน4ร้อยกว่าบาทซื้อมาแล้วจะคุ้มรึป่าว แล้วอันอื่นมันต่างกันยังไงอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องซักเท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

Mantis กับ Destructor ชอบอันไหนก็เอาอันนั้น
    Destructor ลื่นปรี๊ดหัวแตก + มีกระเป๋าใส่
    Mantis แผ่นเบ้อเริ่ม ไม่มีกระเป๋าใส่ ไม่ลื่นเท่า Destructor แม้ว่าจะเป็นด้าน Speed ก็ตาม

ส่วนตัวแล้วผมชอบ Mantis เพราะผมไม่ถนัดเมาส์ที่เร็วเกินไป

Comment

Destructor ครับ

Comment

Originally posted by pik_1_2 View Post
        Destructor ครับ
        มันลื่นมากไหมอะครับ ส่วนตัวผมว่าจะซื้อ Destructor แต่เห็นเค้าบอกว่าลื่นมากไม่กล้าใช้เลยอ่ะครับ แนะนำหน่อยนะเอาที่มันดีที่สุดอะครับใครพอมีความรู้บ้างอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากคัรบ

Comment

1400 แพงอยู่เหมือนกัน ซื้อดีหรือไม่

Comment

eXactMat ครับผม ใช้อยู่ ใช้ด้าน control ก็ลื่นแล้ว *0*

Comment

Razer eXactmat คนใช้มีปัญหาเรื่องการลอกของพื้นผิว แล้วก็ด้าน อลู ถู กับ เมาส์จนเป็นรอย
              Destructor ใช้อยู่ตอนซื้อก็งงซื้อมาได้ไง แพงชิบ จับผิวก็แข็งๆ แต่ตอนใช้จริงนิ ลื่นแล้วรุ้สึกว่าผิวนิ่มครับ
              Mantis มาตรฐานการใช้งาน ไม่เห็นใครบ่นอะไรเลย แต่แผ่นใหญ่ได้ใจ
              Goliathus ว่าจะ้ใช้แบบ speed แบบแผ่นเล็กสุดดู เพราะใช้งานจริงๆ ไม่ได้ใช้พื้นที่เยอะ นอกจากเกมนรก อิอิ

Comment

ทนทานก็ exact mat ผมใช้มาก็เกือบ 3 ปี ต่อมาก็มาลองใช้ Destructor (2 เดือนที่ผ่านมา) ลื่นดีครับอย่างท่านบนบอกใช้แล้วรู้สึกว่าผิวนิ่มกว่า exactmat
                ตอนนี้ใช้ exactmat สำหรับทำำงาน desturctor ใช้เล่นเกมส์

Comment

ใช้ goliathus - control ก็โอเคนะคับ แค่ซื้อแผ่นรองเมาส์อัน590.-นี่ผมก็คิดตั้งหลายตลบแล้วคับ ผมว่าต้องดูที่เมาส์ที่ท่านใช้ด้วยนะคับ และที่สำคัญปัจจัย ถ้ามีเยอะก็เลือกอันดีๆไปเลย

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ แนะนำร้านที่สั่งซื้อให้หน่อยครับ
                    อยากลองใช้ Goliathus ดูน่ะครับ

Comment

Originally posted by zicosis View Post
                      มันลื่นมากไหมอะครับ ส่วนตัวผมว่าจะซื้อ Destructor แต่เห็นเค้าบอกว่าลื่นมากไม่กล้าใช้เลยอ่ะครับ แนะนำหน่อยนะเอาที่มันดีที่สุดอะครับใครพอมีความรู้บ้างอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากคัรบ
                      ผมว่าดีนะครับผมใช้กับ Logitech G5 มันปรับความเร็วและช้าของ Mouse ได้ครับ

จึงไมมีปัญหาเรื่องมันลื่นครับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                        ใช้ goliathus - control ก็โอเคนะคับ แค่ซื้อแผ่นรองเมาส์อัน590.-นี่ผมก็คิดตั้งหลายตลบแล้วคับ ผมว่าต้องดูที่เมาส์ที่ท่านใช้ด้วยนะคับ และที่สำคัญปัจจัย ถ้ามีเยอะก็เลือกอันดีๆไปเลย
                        ใช้กับ Razer DeathAdder ครับ แนะนำหน่อยน่ะจ๋ะ ^^

ขอบคุณทุกๆๆ Post นะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                        X