Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการ OC การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการ OC การ์ดจอ

อยากทราบสาเหตุที่ลากไม่ได้ไกลว่าเป็นเพราะอะไรครับ ติดที่ตรงไหน อย่างCPUที่ไม่กล้าลากไกลมากเพราะร้อนเกินแต่การ์ดจอความร้อนไม่ถึง70FullLoadนี่ธรรมดาใช่มั้ยครับ เราใช้3870 ลากได้แค่ 825/1170เอง เห็นของบางคนลากไปถึง850-890 ต้องไปแก้ตรงไหนเหรอครับ ถ้าได้ขนาดนั้นก็ไม่ต้องเปลี่ยนการ์ดละแรงเท่า4870เลยมั้งเนี่ย

อืมๆๆ ATI ผมไม่เคยเล่นอ่ะ

แต่ถ้าคนอื่นรุ่นเดียวกับเราแล้วเค้าลากได้ยาวกว่า ให้ดูไฟกับการระบายความร้อนเค้าครับ

Comment

เค้าเย็นกว่า...เค้ายาวกว่า

Comment

เราใช้sink zalman gv1000 เรื่องความร้อนคงไม่มีปัญหา แต่เรื่องไฟนี่ไม่เข้าใจครับเพิ่มยังไง

Comment

มันคงไม่เท่า 4870 หลอกครับ

Comment

ปรับไฟทำไงครับ สอนที

Comment

หัวแร้งกับบัดกรีพร้อมมั้ย .... เดี๋ยวหาลาย PCB มาให้ ว่าจะโมไฟยังงัย (แต่แต๊ปนี่ตัวใครตัวมันนะ)

อย่าไปยึดติดที่คนอื่นทำได้กันราวๆนี้ แล้วเราจะต้องทำได้อย่างเขางับ
              HW แต่ละตัว ความสามารถทางด้าน OC มันไม่ได้เท่ากันเสมอไปหรอก ..

Comment

-*- เดี่ยวการ์ดจอลาโลกเร็วนะ

Comment

จัดมาเลยครับ แล้วเพิ่มมากเพิ่มน้อยปรับได้มั้ยเนี่ย

Comment

Working...
                  X