Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาชุดน้ำมาโชว์บ้าง + ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาชุดน้ำมาโชว์บ้าง + ขอคำแนะนำด้วยครับ

เกิ่นก่อนว่า ของผมไม่ได้ต้องการประสิทธิภาพอะไรมากมาย ที่เล่นน้ำเพราะอยากทำให้สวยๆๆน่ะครับบ แล้วก็เงียบๆ อยากขอคำแนะนำจากทุกท่านหน่อยว่า มีใครมีไอเดียดีๆๆมั้ย ว่าจะยึด ถังพักน้ำอย่างไงดี อยากไห้มันแน่นๆอ่ะครับ โดยที่ยึดจากด้านล่าง ผมอยากให้ด้าน บน โล่งๆๆอ่ะครับ
    ระบบผมคือ PumP>> Rad>>Cpu>> res1>> res2 >> pump (ผมก็ไม่รุ้ว่าทำไมต้องมีสองตัว ฮ่าๆ )

fittingต่างๆ

อ่อ ใครใช้เจ้าตัวเหลื่ยมๆนั่น ให้ระวังตัว stopping fitting (มันเรียกว่าอะไรไม่รุ้อิอิ) ด้วยน่ะครับ มันเป็นเหล็ก ใช้ไปนานๆระวังเป็นสนัมเน่อ เห็นที่ xsมีคนเคยมาโพสบอก

ไอ้ตัวนี้อ่ะครับ ตัวขวาสุด คือของที่ให้มา

อันนี้โดยรวม ลอง ประกอบดูคร่าวๆ

อันนี้ อีกฝั่งนึงของเคส

อันนี้ไว้ตัว Koolance Shutoff Nozzle เอาไว้ เอาน้ำออกจากระบบ แต่ก็คงไม่หมดเพราะอยุ่สูงกว่าrad กับ pumpอีก T_T ยังไม่ได้ลองเลยว่าworkรึเปล่า

อันนี้ที่เป็นปัญหาอยุ่ ด้านล่างมีพื้นที่นิดเดียวเองง ใช้ตัวยึดที่แถมมาให้ไม่ได้เพราะมีfittingอยุ่ รบกวนแน่ะนำด้วยครับบบ T_T

อันนี้รูที่เจาะให้ถังพักน้ำ ใหญ่กว่านิดนึง เด๋วหายางมาใส่ขอบ ที่ตัดก็น่าจะพอดี

รูปน้ำ ใต้ถังพักน้ำ

ตอนนี้เพิ่งเสร็จไปแค่นี้เองง ใครมีความคิดดีๆแนะนำได้น่ะครับบ ขอบคุณครับ ดูถังพักน้ำจิครับ เอียง เละเลย T_T

Last edited by altioraz; 12 Oct 2008, 05:44:09.

Comment

ใครมีไอเดียไร แนะนำได้น่ะครับ แบบปรับตรงไหน เปลื่ยนตรงไหน ยินดีรับคำแนะนำครับ ขอบคุณครับผม

Comment

โห อยากมีแบบนี้มั่งจัง

Comment

ขอได้ไหมอ่ะ ชุดนี่ อิอิ

Comment

2010 เคสรุ่นเดียวกะผมเลย............ธรรมดาก็เย็นหายอยากแล้วนะเนี่ย ตัวนี้อ่ะ

ผมรอของอยู๋ ว่าจะใส่น้ำเหมือนกัน......เพราะว่า ของซื้อไปแล้ว

ทั้งที่จริงๆแล้ว วิ่งที่ 3.7g ใช้ 120black ก็เย็นแล้วนะเนี่ย 31.-33.C เองครับ

สงสัยชุดนี้มา่ที่ ต่ำสามสิบนะนั่น...

รอชมครับท่าน
            Last edited by P_C_P; 12 Oct 2008, 10:48:13.

Comment

แม่เจ้า ตกลงนี่มันคอมหรือรถยนต์นี่

Comment

โอวเทพๆ

Comment

ขอถามท่านหลอดพักนำในรูปท่านซื้อที่ไหนอยากได้

Comment

เทพครับ คงเหนื่อยน่าดูเลยครับกว่าสมบูรณ์แบบ

Comment

โอววววววววววว........อลังการงานสร้าง

Comment

ทำ่ต่อไม่ได้ติดถังพักน้ำ เนี่ยคิดวิธียึดไม่ออก ใครมีไอเดียดีๆแนะนำหน่อยน่ะครับบ ถังนี้สั่งจากเว็บต่างประเทศอ่ะครับบผม

Comment

เหนื่อยแทนครับ เสร็จเมื่อไหร่เอารูปมาลงด้วยนะครับ

Comment

เท่าที่ผมคิดนะ ผิดถูกขอโทดด้วยนะคับ คือสายยางน่าจางอน้อยที่สุด
                            แล้วส่วนเรื่องถังพัก มีตัวอคิลิกที่ล็อกอีกตัวมั้ย ถ้ามี น่าจะลองจะใส่ทั้งด้านบน
                            กะด้านล่างเลย มานน่าจาพอทำให้ตรงได้บ้างนะ แล้วก้อขยับปั้มให้สายยาง
                            ที่ไปหาถังพักให้มานตรงที่สุดงะ ถ้าได้แล้วหาอาไรยึดปั้มด้วยก้อดี
                            เพราะถ้าไม่ยึดปั้มคงสั่นน่าดู ถ้าไม่มียังคิดไม่ออก อิอิ

Comment

ขอบคุนครับ ปั้มเด๋วผมยึดอ่ะครับ อันนี้วางคร่าวๆ ส่วนถังน้ำ อยาก ยึดแต่ด้านล่างไม่อยากไห้ตัวยึดอยุ่ด้านบน ง่ะ ถ้าจะยาดดด T_T

Comment

Working...
                              X