Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด 775 รุ่นประหยัดตระกูล asrock เขานิยมตัวไหนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด 775 รุ่นประหยัดตระกูล asrock เขานิยมตัวไหนกัน

จะเอามาลงร้านเกมส์ เคยใช้ asrock wolfdale อยู่กับ e7200 ก็ดีไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนนี้ของขาดครับ สงสัยจะเลิกผลิต ไม่ทราบว่าตอนนี้มีตัวไหนมาแทนครับ

ใช้กับ E7200 อาจ OC ไปสัก 3.0G
    vga 4670 เพิ่งซื้อมาลองtest ดู 1 ตัว ว่าเหมาะสมกับร้านไหม จะเจอปัญหาไรไหม
    จะซื้อเมนบอร์ดดันไม่มีขาย -_-''

เห็น advice เอาตัวนี้มา น่าจะใกล้เคียงกัน ราคาใกล้เดิม น่าจะแทนกันได้มัง ใครเคยใช้แล้ว

Last edited by easydvd; 12 Oct 2008, 09:31:51.

แก้ๆๆ
    ลบ
    ลงผิดๆ
    โทดทีๆ
    Last edited by tawincam; 12 Oct 2008, 08:55:02.

Comment

ร้านเกมออนไลน์ของเพื่อนผมใช้บอร์ด ecs p4m890 + e2200 + 1gb/667 + 8400gs
      เล่นเกมออนไลน์ได้หมด ครับ เล่น dmc4 ยังไหวเลยปรับต่ำๆ

ถ้าอยากได้ asrock ก็ตัว wolfdale1333-d667 ล่ะครับ ลด cpu ลงอีกน่าจะดีครับ ต้นทุนจะได้ไม่สูง
      e5200 ก็ดูดีนะครับ ราคา***งกัน ประมาณ 1000 การ์ดจอ 4670 ผมไม่แน่ใจว่าต้นทุนสูงเกินไปนิดหรือป่าว
      ตัว 8600gt ddr3 ก็น่าสนนะครับเท่าที่เคยลอง เล่น dmc4 พริ้วๆได้สบาย pes08 ก็ ใช้ได้
      นอกนั้นก็ขึ้นอยู่กับ จขกท. ว่าจะลงเกมออฟไลน์หนักๆหรือไม่
      แค่ความคิดส่วนตัวของผมเองนะครับ แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ

Comment

บอกแล้วว่า wolfdale มันไม่มีขายแล้วดูมาตั้งหลายร้าน

Comment

เอาไปใส่ร้านเกม แปลว่าต้องใช้หลายเครื่อง ไม่ลองสั่งกับร้านเลยล่ะครับ เอาเยอะเค้าคงหาให้ได้
          ตัวข้างบนก็น่าจะใช้ได้นะครับ oc เบาๆ คงไหวแหละครับ

Comment

Working...
          X