Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ

พอดีปลายปีนี้ แฟนจะซื้อโน๊ตบุคอะครับ ใช้งานทั่วๆไป เล่นเกมก็เล่นแนว sim2 ไม่ทราบว่าการ์ดจอ ของโน๊ตรุ่นไหน พอจะเล่น sim2 ได้ในระดับดีบ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำตอบหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

การ์ดจอควรใช้ของ nVidia กับ ATI 256 MB เเต่ไม่ควรเล่นนานนะครับ การ์ดจอมันจะเสีย เดี้ยงไปเลยมันเปิดไม่ติด

Comment

^^
      ^^
      นั่นซิเกมส์พวกนี้เล่นแล้วติดด้วย

ดังนั้นควรแนะนำรุ่นที่เล่นไม่ได้ จะได้ไม่ต้องเล่น 555....

ล้อเล่นครับ

....
      ....
      On borad ก็เล่นได้ครับ แต่จะให้ลื่นหัวแตก ก็เอารุ่นที่มี การ์ดจอแยกรุ่นไหนก็ได้ทั้งนั้นครับเน้นที่ Ram เหมือนข้างบน....อิอิ แอบลอก เพราะผมก็ใช้On Board เล่นอยู่ แรกๆไม่เป็นไร แต่พอของเยอะๆ(เยอะมาก) เริ่มช้า

Comment

Working...
      X