Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอคำแนะนำ จะติด HR-03GT ให้ HD4850 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอคำแนะนำ จะติด HR-03GT ให้ HD4850 ครับ

พอดีเป็นมือใหม่เรื่อง VGA cooler ครับ กำลังหา HR-03GT มาติดให้ HD4850 ที่แสนจะร้อน ^^
    - รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีติดตั้งแบบละเอียดหน่อยครับ
    - รวมถึงควรใช้ซิลิโคนแบบไหนดี และวิธีเช็ดบริเวณหน้าสัมผัส และวิธีป้ายซิลิโคนใหม่
    - และ ติด HR03-GT ไว้ด้านบนกับด้านล่าง ลดอุณหภูมิได้ต่างกันมั้ยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้างบนติดยากครับ แถมจะทำให้ซิลิโคนเลอะอีกถ้ามือไม่นิ่ง

ส่วนข้างล่างติดง่าย สบายเลยแต่ไม่ค่อยสวยนะในความเห็นผม อิๆ

เรื่องอุณหภูมิ ติดข้างล่างจะเย็นกว่าข้างบน 1-2 องศา เท่านั้นครับ

แต่ผมเลือกที่จะติดข้างบนละเอาพัดลมจ่อด้านข้างเพื่อที่จะให้ความร้อนโดนพัดไปที่พัดลมดูดออกของเคส ละดูดออกไปเลย แถม ชิปเซ็ตก็เย็นขึ้นด้วย อิๆๆ

Comment

ขอบคุณมากนะครับคุณ JediPong แล้ว case ผมมีพัดลมตัวใหญ่ด้านข้าง (รูปตามลายเซ็นต์) ถ้าไม่ติดพัดลม 9 ชม. เพิ่มจะได้มั้ยครับ หรือติดแล้วจะเย็นกว่าเยอะเลย

Comment

Originally posted by champ_korn View Post
        ขอบคุณมากนะครับคุณ JediPong แล้ว case ผมมีพัดลมตัวใหญ่ด้านข้าง (รูปตามลายเซ็นต์) ถ้าไม่ติดพัดลม 9 ชม. เพิ่มจะได้มั้ยครับ หรือติดแล้วจะเย็นกว่าเยอะเลย
        พัดลมดูดเข้าหรืออกอะครับ ถ้าดูดเข้าก็เย็นครับ ดี แต่ต้องจัดทางพัดลมในเคสด้วยไม่ให้่ตีกันแล้วถ้าดูดออกก็ควรหา 9cm มาใส่ HR-03 ครับ 9cm idle เห็นผลนิดเดียวครับ แต่ถ้า Full จะเห็นผลชัดครับ แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ใส่ เคสเล็ก ติดซาวด์ครับ

Comment

พัดลมดูดเข้าครับ

Comment

เปลี่ยนใจ ใช้ TWIN TURBO แล้วครับ HR-03GT กลัวจะติดพัดลมข้างเคสครับ
            http://www.pantip.com/tech/hardware/...658360.html#17

Comment

ติดข้างบนกับข้างล่างต่างกันไง
              มีรูปให้ดูป่ะ

Comment

นี่ครับ Type1 กับ Type2
                http://www.thermalright.com/new_a_pa...ler_hr03gt.htm

Comment

Comment

ติดไปข้างล่างมันเปลืองสล๊อตไปหลายช่องเลย

ส่วนของผมติดด้านบน บากหน่อยแต่ก้ กระกระทัดรัดดี
                    Last edited by Loghearth; 25 Nov 2008, 14:39:37.

Comment

คุณ Loghearth Case ของอะไรครับ
                      Full Tower เหรอ ดูมีเนื้อที่เยอะจัง

Comment

Originally posted by champ_korn View Post
                        คุณ Loghearth Case ของอะไรครับ
                        Full Tower เหรอ ดูมีเนื้อที่เยอะจัง
                        iCute Super18 เป็น Full Tower ครับ

Comment

........

Comment

ไม่รอตัวรุ่นที่แบนๆไม่ดีกว่าหรอครับ เผื่อจะได้ใช้slot ทำอย่างอื่นด้วย ผลงานก็เยี่ยมไปเลยครับเย็นมาก

Comment

มี scyte musashi มาแล้วนะครับ กินแค่ slot เดียว ราคาเท่ากับ twinturbo เลยครับ
                              แต่ผมถอย twin turbo มาเพระาไม่รู้ว่ามันเป้นของใหม่ + กล่องมันดูไม่ค่อยมีภาษีเลย แต่พอดูทดสอบแล้วก็พอๆ กับ twin turbo ครับ

Comment

Working...
                              X