Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ power supply คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ power supply คับ

ผมซื้อ power supply มาเปลี่ยน ตัวเก่าพัง
    ปรากฎว่า มีเสียงคลื่นรบกวน(เสียงจี่) ไปที่ลำโพง
    มีวิธีแก้ไหมคับ

ปล.power 350w คนขายบอกว่า watt เต็ม 480บาท

เป็นเหมือนกันเลยครับเสียงจี้ดๆ แต่ไอ watt เต็ม 480 บาทมีด้วยหลอครับ
    ขนาดใช้ตัวเป็นพันยังเป็นเลย สิ้นเดือนเลย กะซื้อ Zalman Power 600 wแล้วซื้อของถูกทีไร ซวย ทุกที่ครับ คุณภาพตามราคาครับ

Comment

กะแร้วว่าต้องวัตไม่เต็ม แต่ไปดูแบบมียี่ห้อ ราคาแพงมากเรยอะ เศร้า

ปล.เราจะรู้ได้ยังไงว่าคอมเรา ต้องใช้ PSU กี่ watt คับ
      มี โปรแกรม เชคโหลดได้ ไหมคับ

Comment

ผมว่าไอ้ที่เสียงจี่(สัญญาณรบกวน_noise)ผมว่ามันน่ามาจากตัวลำโพงมันมากกว่า ผมแนะนำลองขยับสายแจ็คลำโพงทางด้านหลังเคสดูใหม่เพื่อว่ามันไม่แน่น ส่วนเรื่อง Power supply ผมว่าราคาประมาณ(480-)นี้ ผมไม่ค่อยมั่นใจครับ แต่ถ้าลองแล้วเป็นที่ Power supply จริงๆก็ลองไปขอเปลี่ยนใหม่ที่ร้านที่ซื้อมาก็ได้ เพราะน่าจะมีประกัน 1 ปีน่ะ

Comment

คำนวน Watt ของ hardware จากเวปนี้ได้ครับ

http://www.extreme.outervision.com/psucalculator.jsp

Comment

Originally posted by hide View Post
            ผมซื้อ power supply มาเปลี่ยน ตัวเก่าพัง
            ปรากฎว่า มีเสียงคลื่นรบกวน(เสียงจี่) ไปที่ลำโพง

ปล.power 350w คนขายบอกว่า watt เต็ม 480บาท

เต็ม 480 บาท ไง แต่มานจา เหลือกี่ w ไม่รุ นะ ^ ^

Comment

Originally posted by hide View Post

อย่าไปเชื่อมาก คนเขาอยากขายของ เชื่อมั่นในตัวเองไว้

Comment

Working...
              X