Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ คำแนะนำ Antivirus และAntispyware

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ คำแนะนำ Antivirus และAntispyware

ขอ คำแนะนำ Antivirus และAntispyware ด้วยครับ
    ตัวเจ๋งๆอ่ะครับ แบบป้องกันได้ก่อนเครื่องจะโดนเลยนะครับ
    ทั้งสองแบบเลยนะครับ
    ขอบคุณครับ

AVG
    NOD32
    ADAWERE

Comment

Bitdefender ครับ อย่างโหด ผมใช้ตัวนี้อยู่ update ทุกชั่วโมง
      Kaspersky
      AVG Pro

Spyware ผมใช้ Webroot Spyware Weeper ครับ

ลองดูครับ
      http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/

Comment

พูดจริงๆนะครับ ไม่มีอะไรดี100%หรอก ถ้าพฤติกรรมการใช้คอมของเรามันเสี่ยง...

ถ้ายังชอบโหลดโน้นนี้มา หรือเปิดไฟล์เมลที่เขาแนบๆมาทุกอัน โดยไม่แสกนก่อนเลย

ถ้ายังใช้ IE ก็ยิ่งเสี่ยงเยอะเข้าไปอีก...แนะให้ไปใช้ firefox (แล้วโหลด add on ....IE TAB มาใช้) หรือ opera ครับ

ตัวโปรแกรมผมแนะนำ avast อันนี้ฟรี หรือ nod32 (หาแคร็กเองน้อ) ครับ เพราะ bitdefend ต้องเครื่องแรงจริงๆ หน่วงเครื่องมาก...ส่วน Kaspersky แคร็กผ่านตอนแรก อาจจะเจอการแบนซีเรียลเถื่อนตอนหลังได้ครับ เวบเขาตรวจสอบตลอด

spyware ก็ adaware ก็พอ ถ้าเปลี่ยนไปใช้ พวก firefox หรือ opera อ่ะนะ

Comment

โปรแกรมป้องกันไวรัสผมแนะนำ AntiVir ครับ
          ฟรี ไม่กินเครื่อง ประสิทธิภาพจัดอยู่ในขั้นดี
          NOD32 ผมว่าไม่ค่อยดีเลย ต้องโดนไวรัสก่อน แล้วต้องสั่งสแกนเอง
          ตัวใหม่ๆ AMON มันไม่เจอ - -" แต่ผมก็ใช้เพราะไฟล์อัพเดตมันมีขนาดเล็ก

ส่วนโปรแกรมป้องกันสปายแวร์ ผมแนะนำ Scan Spyware V3.8 ครับ
          เจอตัวที่ Ad aware ไม่เจอเยอะพอสมควร

Comment

ผมใช้ AntiVir 2 ตัวครับ
            1.AntiVir PE Classic (ร่มแดง)
            2.NOD32
            ส่วน Antispyware ใช้ตัวเดียว
            1.Ad-Aware SE Personal

3ตัวรวมกันปลอดไวรัสแน่นอน หุหุหุ

Comment

Originally posted by Devil2006 View Post
              Bitdefender ครับ อย่างโหด ผมใช้ตัวนี้อยู่ update ทุกชั่วโมง
              Kaspersky
              AVG Pro

Spyware ผมใช้ Webroot Spyware Weeper ครับ

ลองดูครับ
              http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/
              ใช้ webroot แล้วต้องมีAnti spyware ด้วยรึป่าวครับ

Comment

ผมใช้ avg pro
                ------------
                และของฟรีอย่าง
                adaware se
                spybot S@D
                แค่นี้ก็เอาอยู่ครับ

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
                  ใช้ webroot แล้วต้องมีAnti spyware ด้วยรึป่าวครับ

ก็นั้นแหละครับ Anti Spyware

เพียงแต่เจ้า Web Root มันจะรุงรังหน่อยครับ

มันจะไม่ Update ให้ เพราะไม่มี License

คุณต้องไปหาโหลดตัว Update เถื่อนครับ

แนะนำให้ไปโหลดเจ้า Spyware Weeper ใน www.isohunt.com ครับ

มันจะมาพร้อมตัว update ให้เลย

Comment

Working...
                  X