Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดฝาเคส CM 690 ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดฝาเคส CM 690 ทำไงครับ

เปิดฝาเคสด้านบนของ Coolermaster CM 690 ทำไงครับ มันต้องกดปลดล็อคยังไงครับ
    กลัวทำหักครับคนมือหนัก ช่วยบอกทีครับ

แล้วพัดลมด้านหลังเมนบอดตัวบางๆราคามันเท่าไรกันครับ

เอาไขควงดันเขี้ยวยึด เข้าไปในเคส มีประมาณ6 หรือ8 นีแหละจำไมได้ ถ้าดันให้มันหลุดจากlockพร้อมกันทุกตัว ฝาบนมันก็จะหลุดออกมาเองครับ

Comment

มันมีสลักอยู่ครับ เอามือกดสลัก เริ่มจากหน้าสุด หรือหลังสุดก่อนก็ได้

กดสลัก 2 ตัวเสร็จแล้วก็เอามือดึงไว้ อีกมือเลื่อนมากดสลักชุดต่อไปครับ มันก็ค่อยๆออกมา

Comment

ขอบคุณครับ ผมเปิดได้ละครับเริ่มจากปลดตัวยึดด้านหลังออกก่อน ดันมันขึ้นมาหาอะไรรองไว้ไม่ให้มันตกร่อง
        แล้วรีบไปปลดไล่จะหลังไปหน้าทีละคู่มันจะเด้งดึ๋งออมาเลย ขอบคุณครับ ^^

Comment

ฝาหน้าต้องกระชากแรงๆ นะครับ
          ถ้าเป็นของใหม่คงไม่กล้าดึงแรง....

Comment

Working...
          X