Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM>คือ 2 GB กับ 1 GB มันจะ dual chanel กันมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM>คือ 2 GB กับ 1 GB มันจะ dual chanel กันมั้ยคับ

คือตอนนี้ผมมีแรมอยู่ตัวนึง

1 GB 667

ถ้าผมไปซื้อ 2GB ขนาด 667 มามันจะ Dual Chanel กันมั้ยครับ

หรือจะแยกเป็น ตัวละ 1 GB ดีแล้วเพิ่มบัสเป็น 800

อยากจะรู้ว่า บัสมันต่างกันมากมั้ย แล้วเพิ่ม

2+1
    หรือ
    1+1 ดีกว่านะครับพอดีมี แรมสล้อตแค่ 2 ช่อง

อยากรู้อยุ่พอดีเลย จะเพื่มๆ ช่วยดันๆ

Comment

ไม่น่า Dual กันได้ครับ เพราะว่าแรมคนละขนาด

1 + 1 ดีกว่าครับ

Comment

ขึ้นกับ Chipset เมนบอร์ด
        ถ้า Intel ทำ Dual ได้ทุกรูปแบบที่ใส่ (ยกเว้นใส่ตัวเดียว)

Comment

เคยลองแล้วไม่ขึ้น Dual ครับ (Mainboard P5ND2SE , CPU P-D 3.2 GHz) ลอง RAM 512 MB Bus 533 กับ 1 GB 667 ไม่ขึ้นว่า Dual ครับ แต่ถ้า 512 MB Bus 533 x2 และ 1 GB Bus 667 x2 ขึ้น Dual ที่ 533 ครับ .... RAM ที่ลองทุกชิ้นเป็น Kingston ครับ

Comment

น่าจะได้นะครับ ขอให้ bus เท่ากัน + ดวง

Comment

ขอถามต่อครับ ถ้า ใส่ 1g 800*2 อีกสี กับ 1g 1066*2 อีกสี = 4 slot

ใส่สล๊อตที ่dual ได้ คือสีเดียวกัน มันจะdual ใช่ป่าวครับ

Comment

ใส่ 1*3กิ๊กยังดูโอ้
                แต่ถ้า2+1กิ๊กกไม่แน่ใจครับ
                แต่ผมขอมีทีละกิ๊กดีกว่า..

Comment

อยู่ที่ chip ตามท่าน TWK ว่างับ... ต้องรุ่นซัก P35+ นะ dual แน่ ^^" ก่อนหน้านั้นไม่แน่จายงับ

Ps dual ที่ 1+1 นะงับ อีก 1 Single

Comment

ถ้า Dual แล้วมันจะเกิดไรเหรอครับ

Comment

ถ้า Dual แล้วมันจะเกิดไรเหรอครับ
                      มันจะเกิดมวลพลังอันมหาศาลซึ่งจะก่อให้เกิดอันตรายต่อมวลมนุษยชาติครับ

Comment

อย่ที่ชิพเซ็ตครับตั้งแต่ p35 มา ใส่ยังไงก้อ Dual

Comment

ชิพ Intel G31

มันจะ dual ป่าวหว่า * 0 *

Comment

ผมคิดว่า ถ้า 2 ก็ 2
                            จะ 1 ก็ 1 นะครับ

Comment

Dual ห รื อ ป่ า ว ไ ม่ เ เ น่ ใ จ
                              เ เ ต่ ที่ เ เ น่ ใ จ คื อ ถ้ า bus ไ ม่ เ ท่ า กั น มั น เ เ ร ม bus จ ะ วิ่ ง ที่ ตั ว เ เ ร ม bus น้ อ ย

Comment

Working...
                              X