overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: Notebook IBM??????

OverclockZone Member pannatron's Avatar

Default Notebook IBM??????

คืออยากถามว่าโน้ตบุ๊กของibmมันมีข้อดีไงอ่ะคับ
    ราคาก้เเพงเเถมสเปคเครื่องก้ตำเห็นพี่ซื้อมาเเลว้งงพี่อ่ะเเพงก้เเพงสเปคตำด้วย
    พวกIBM Thinkpadอ่ะคับ
    มันดียังไงทำไมคนใช้กันจ๊างงงงงงงงง
    ช่วยบอกข้อดีเเละข้อเสียทีคับ
    พอดีไม่เคยซื้อมาลองอ่ะคับเลยอยากทราบ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ทน ถึก แล้วก็ทน

OverclockZone Member lazorous's Avatar

ทนที่สุดในโลกครับ

เวอร์ไปป่าวอะ

ลองดุ thaithinkpad.com ครับ บอร์ด thinkpad ครับ

ตอนนี้ใช้ r61 อยู่ครับ

OverclockZone Member pannatron's Avatar

มันถึกยังไงอ่ะคับถึกสู้twinheadได้อ่ะป่าว
    ดีเเค่นี้เองหรอคับเลเว้ทำไมibmถึงดังในเรื่องเครื่องอ่ะคับ
    ผมไม่เคยได้ยินเรื่องความถึกเลยน่ะคับได้ยินเเต่softwareขอต่อคับ
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ดียังไงๆๆๆๆๆๆๆทำไมถึงชอบบบบบบบ
    thaithinkpad.com เวบนี้ผมเข้าไม่ได้คับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

จากการสำผัสลูบคลำมามันได้อารมณ์ถึางความทนของบอดี้แล้วอุปกรณ์ต่างๆ
    แล้วเมื่อก่อนสำนังงานต่างๆก็ใช้แต่ไอบีเอ็มกันไงเลยเหมือนเป็นค่านิยมอย่างนึงด้วย
    อีกอย่างไม่เคยเห็นเครื่องใหนทีเสียแบบงี่เง่าเหมือนยี่ห้ออื่นเขาเลย

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ตัวของน้า R51 ทนจริงครับ แต่ทำไมเพิ่ม แรม แล้ว ฐานน็อตแตกอ่ะงงมากเลยครับ

OverclockZone Member

เคยใช้ R51 ครับทนมากๆเลย ไม่มีปัญหาเรื่องอุปกรณ์ใดๆเลยครับ ส่วนตอนนี้ใช้ X61 อยู่ครับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ตัวของน้า R51 ทนจริงครับ แต่ทำไมเพิ่ม แรม แล้ว ฐานน็อตแตกอ่ะงงมากเลยครับ
    เพราะมันตกไง

ล้อเล่นนะครับถ้ามันแตกจริงก็ซวยไป
    แต่ใส่แรกไม่เห็นมันจะต้องขันน็อตตรงไหนเลยนะครับ
    ผมว่ามันคงไม่เกี่ยวกับการใส่แรมมั้งครับ

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

เพราะมัน 4-5ปี ไม่เคยงอแง เลยไม่รุ้จะเรียกมันว่าไรดี เรียกมันว่า ทน ละกัน

น่าเชื่อถือ
    เเต่ว่า....
    ถ้าไม่พูดเรื่องความทนเเลว้มันก้ไม่มีไรดีใช่ม่ะคับ
    เเล้วข้อเสยมันไม่มีหรองับ

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

Quote Originally Posted by pannatron View Post
    น่าเชื่อถือ
    เเต่ว่า....
    ถ้าไม่พูดเรื่องความทนเเลว้มันก้ไม่มีไรดีใช่ม่ะคับ
    เเล้วข้อเสยมันไม่มีหรองับ
    ผมเห้นพวก thinkpad เก่าๆ กับรุ่นใหม่หน้าตาเหมือนกันอย่างกะแกะ แบบรุ้เลย ibm ชัว ทำให้รุ้สึกโบราณจริงๆ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

รุ่นเก่าๆ ถึกมากๆ ตอนนี้ก็คงยังเหมือนเดิม

ก้รู้คับว่าถึก
    อยากรู้ข้อดีของมันอ่ะคับนอกจากถึกเเล้วมีอะไรดีอีกไหมอ่ะคับหรือว่า
    มีดีเเค่คำว่า ถึก
    เเลว้ข้อเสียมันมีอะไรบ้างอ่ะคับถ้าไม่นับคำว่าโบราณ

OverclockZone Member isci's Avatar

เหนือจากนั้นมันก้อคือโนตบุคธรรมดาทั่วไปครับ นอกจากคำว่าถึก

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ใช้ HP มานาน

พอหันไปมอง Thinkpad แล้วอยากได้ๆ

Classic ดี ถึก ทน

แต่อยากได้แบบ VGA นอก

OverclockZone Member alsodie's Avatar

จะเปรียบเทียบความทน คงเหมือน Volvo ทำรถออกมาเหลี่ยมๆ แล้วให้ความรู้สึกปลอดภัย

IBM รุ่นเก่า กะรุ่นใหม่ ก็ออกแบบเหมือนกัน เลยให้ความรู้สึก ทนๆ

ไม่รู้เกี่ยวเปล่านะ เป็นความรู้สึก

OverclockZone Member benzarang's Avatar

ผมว่าทรงสวยดีออก แค่แบรนก็อัพไปไกลแล้วเหมือนเดล ประมาณนี้ พวกเอเซ่อจมเลยครับ

OverclockZone Member taxi22542's Avatar

รุ้สึก ibm ของมือสอง จะไม่ค่อยมี หรือมี ก้แป๊บเดียวๆ ซื้อไม่ทัน

หึหึ

OverclockZone Member

ช่วยดันอีกแรง สนับสนุนให้ใช้ ไม่ต้องลอง เริ่มต้นที่ R series ก็ได้ 7732A53 ราคา 28,900 บาท เมื่อสิงหาที่ผ่านมา ตอนนี้ ไปอัพแรมมาแล้ว เป็น 4 Gb ลื่นขึ้นเยอะ

อ่าคับ
    ราคารุ่นดีๆๆนี่เเพงไหมคับเหนพี่ใช้เลเวอยากใช้
    ขอเเนะนำรุ่นหน่อยคับ
    ผมใช้งานเล่นเนตเล่นเกม กราฟฟิค เขียนโปรเเกม เเลว้ผมต้องเอาออกไปข้างนอกบ่อยๆ
    ขอเเบบถึกๆๆทนๆๆสวยงามหน่อยๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks