Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาทดสอบคุณภาพจอ LCD กันดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาทดสอบคุณภาพจอ LCD กันดูครับ

หัวข้อการทดสอบจะอยู่ด้านบนๆ น่ะครับ [เป็นรูปสี่เหลี่ยม]
    ขอบอกว่าละเอียด...มั่กๆ [แต่เป็นอังกฤษเด้อ เข้าใจไม่ยากครับอ่านง่าย]

http://www.lagom.nl/lcd-test/contrast.php

ใครใช้รุ่นอะไรลองมาโพสบอกกันด้วยน่ะครับว่าผลที่ได้ดีไหม รึเพี้ยนหนัก
    ระหว่างค่าดั่งเดิมมาจากโรงงาน[จากในกล่อง] แล้วหลังจากปรับแล้วเป็นยังไงบ้าง

แปลให้หน่อย

Comment

เอาซับนรกไปก่อนละกัน

The following image shows scales of linearly increasing RGB values. On a good monitor, you should see roughly equal steps in brightness over the full range from 1 to 32, and in all colors. Bar 1 should be visible. A bad monitor will not show the leftmost few rectangles, will not show a difference between the rightmost few, or shows a relatively large jump between numbers 31 and 32.
      จากรูปนะครับ ถ้าเป็นจอที่ดี
      1.จะเห็นสีไล่ตามกันไปอย่างเนียนๆ
      2.แถบที่1จะสามารถมองเห็นได้
      ถ้าเป็นจอที่ไม่ดี
      1.แถบซ้ายสุดจะไม่ค่อยเห็นความแตกต่างกัน ถ้าเทียบกับแถบที่1
      2.แถบที่31กับ32จะเห็นความแตกต่างกันของสีได้อย่างชัดเจน

ปล. รอผู้แปลอย่างละเอียดละกัน

Comment

Working...
      X