Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมอร์เซนนารี่ส์ เวิลด์อินเฟลมอ่ะคับ อยากถามไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมอร์เซนนารี่ส์ เวิลด์อินเฟลมอ่ะคับ อยากถามไรหน่อย

คือว่าการ์ดจอของผมตอนนี้เปนเรดิออนx1650อ่ะครับ ผมตั้งกราฟฟิคสูงสุดเเล้ว ไม่มีอากรกระตุกหรือติดขัดอ่ะไรเเต่ว่าสีของภาพมันเละเทะอ่ะครับ อยากทราบว่ามันเปนที่ไดรว์เวอร์หรือการ์ดจอผม เเล้วการ์ดจอผมมันต่ำไปสำหรับเกมยุคนี้มั้ย

การ์ดจอครับ เพราะอย่างพี่ผมใช้ 7800top ปรับ High หมดมีปัญหาทันทีแต่ถ้า MEdiem หรือ low จะไม่มีครับ :/ ไม่ใช่ไดร์เวอร์แต่การ์ดมันไม่ไหวแล้วเกมนี้ใช้การ์ดจอเปลืองมากไม่รู้ทำไม ภาพก็ปกตินะ

Comment

ภาพห่วยเลยแหละ -*-

Comment

ถ้า 8800gt ไม่เป็นนะ ปรับ High ได้หมด

แต่ 3870 นี่ปรับแล้วหลอนเลย

ผมก็ชอบ ati นะ แต่ความสมดุลย์ ลงตัวกับทุกเกมส์ ยกให้ Nvidia ไปเลย

ถ้าคะแนนเต็ม 100 ให้ nvidia 99
        ati สัก 90 ในเรื่องของสเถียรภาพ การใช้งาน และ support เกมส์ต่างๆ
        Last edited by easydvd; 13 Oct 2008, 09:55:00.

Comment

ผมเปนคนตั้งกระทู้เองคับ คือ ผมไปโหลดไดรเวอร์มาใหม่ เเล้วสีของภาพมันไม่เละเเล้ว เเต่ว่าภาพมันก้อยังไม่สวยอยุ่ดีอ่ะคับ

Comment

ผมมักจะมีปัญหากับค่ายอีเอ นะ เกมที่เล่นภาพก้อไม่ได้สวยมาก เเต่ว่าเเดกสเปคอ่ะคับ อย่างเกียร์ ออฟ วอร์ หรือ เกมตระกูล อันเรียล เอนจิ้น ผมก้อเล่น ได้ เเต่ไครซิส วอร์เฮด ตอนเปิดเกมขึ้นมามันมีโลโก้ เอนวิเดีย ขึ้นมา เหมือนกับว่ามัน ต้องใช้เอนวิเดีย เเต่ถ้าใช้เอนวิดียรุ่นที่มีประสิทธิภาพต่ำกว่าเอทีไอที่ผมใช้อยุ่ มันจะเล่นได้ดีกว่ามั้ย บอกหน่อยคับ

Comment

Working...
            X