Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น เรื่องซื้อ จอ19หรือ22นิ้วดีครับ T190,t220

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น เรื่องซื้อ จอ19หรือ22นิ้วดีครับ T190,t220

ผมกำลังจะซื้อจอlcdใหม่ครับ ที่เล็งๆไว้คือ SAMSUNG T190,T220

แต่ลังเลนะครับว่า 19 รึ 22 ดี ทำไมฮิต22กันจังครับ ทำให้ผมอยากฮิตด้วยคนเอิ๊กๆ

- 22นิ้วนี่เวลาใช้มานปวดตาไหมครับ เห็นเพื่อนบอก เวลาเล่นเกมส์ เวลานั่งเล่นนานๆ ไม่เหมาะ
    - 22นิ้วรุ่นนี้ดูหนังเต้มจอได้รึป่าวครับ แล้วภาพแตกไหม
    - สุดท้าย ถ้าผมจาซื้อ เอา 19 รึ 22 ดีครับ

ใครที่ใช้อยู่ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าใช้22แล้วเป็นไงมั่งดีไหม รึ 19ดีกว่า
    ส่วนใหญ่ผมก็คงเล่นเกมส์ ทำงาน นั่งนานๆ ดูหนังบ้าง

*แล้วมีความเห็นอย่างไรกันมั่งครับ

ตอนที่ผมซื้อตัว 22" มาผมใช้ 17"(ธรรมดาไม่วายสกรีน) มาก่อน ตอนแรกก็ว่าจะเอา 19"w อยู่เหมือนกัน แต่พอไปดูแล้วขนาดในแนวตั้ง มันพอๆกับ 17" ตัวเก่าเลย เลยตัดสินใจเอา 22"w มาแทน

- 22นิ้วนี่เวลาใช้มานปวดตาไหมครับ เห็นเพื่อนบอก เวลาเล่นเกมส์ เวลานั่งเล่นนานๆ ไม่เหมาะ
    ก็มีส่วนครับ ถ้านั้งเล่นใกล้จอมากมันก็ปวดล่ะครับ นั้ง***งจากจอสักนิดครับ
    - 22นิ้วรุ่นนี้ดูหนังเต้มจอได้รึป่าวครับ แล้วภาพแตกไหม
    เต็มจอได้สิครับ ถ้าเป็นไฟล์ที่ปรับภาพเป็นวายสกรีนได้นะ ถ้าไม่ได้มันจะมีแถบดำขั้นซ้ายขวา เรื่องภาพแตกถ้าเป็นไฟล์วีดีโอซีดีมันก็มีแตกบ้างเป็นธรรมดา
    - สุดท้าย ถ้าผมจาซื้อ เอา 19 รึ 22 ดีครับ
    เรื่องนี้ท่านคงต้องตัดสินใจเองล่ะครับ ถ้าให้ผมแนะนำก็คงจะแนะนำ 22" ล่ะครับ ใหญ่สะใจดี แต่พอใช้ไปนานๆแล้วมันเริ่มเล็ก อยากได้ใหญ่กว่านี้

Comment

Originally posted by สับสน View Post
      ตอนที่ผมซื้อตัว 22" มาผมใช้ 17"(ธรรมดาไม่วายสกรีน) มาก่อน ตอนแรกก็ว่าจะเอา 19"w อยู่เหมือนกัน แต่พอไปดูแล้วขนาดในแนวตั้ง มันพอๆกับ 17" ตัวเก่าเลย เลยตัดสินใจเอา 22"w มาแทน

ก็มีส่วนครับ ถ้านั้งเล่นใกล้จอมากมันก็ปวดล่ะครับ นั้ง***งจากจอสักนิดครับ
      เต็มจอได้สิครับ ถ้าเป็นไฟล์ที่ปรับภาพเป็นวายสกรีนได้นะ ถ้าไม่ได้มันจะมีแถบดำขั้นซ้ายขวา เรื่องภาพแตกถ้าเป็นไฟล์วีดีโอซีดีมันก็มีแตกบ้างเป็นธรรมดา
      เรื่องนี้ท่านคงต้องตัดสินใจเองล่ะครับ ถ้าให้ผมแนะนำก็คงจะแนะนำ 22" ล่ะครับ ใหญ่สะใจดี แต่พอใช้ไปนานๆแล้วมันเริ่มเล็ก อยากได้ใหญ่กว่านี้
      ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
      ยังมีคนไม่หลับ

Comment

อันนี้ต้องลองด้วยตัวเองครับ บางคนว่าใหญ่ไป บางคนชอบใหญ่ๆ

Comment

ลองไปดูจอจริงๆก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจ
          จอใหญ่ได้เปรียบในพื้นที่แสดผลอยู่แล้วล่ะ
          ส่วนจะปวดตาหรือไม่ก็อยู่ที่ระยะ***งจากจอ
          ด้วยครับ บางที่จอเล็กๆก็ทำปวดตาได้เหมือนกัน
          จอ SAMSUNG บอดี้สวยดีครับ มีสเปกคล้ายก็ LG

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            อันนี้ต้องลองด้วยตัวเองครับ บางคนว่าใหญ่ไป บางคนชอบใหญ่ๆ
            อยู่ ตจว. อะครับ เห็นตัวจริงยากอะ ร้านส่วนใหญ่ไม่ค่อยเอาจอ22นิ้วมา
            ขอบคุณทุกความเห็น

Comment

ครับ 22 นิ้วไปเลยครับ กําลัง OK ถ้าคุณดูหนัง DVD หรือ HD จะได้อรรถรสกว่าครับ ถ้าทํางานพวก ออกแบบ เช่น 3DMAX , CADโปรแกรมจําพวกออก แบบที่แบ่งหน้าจอเป็น สีมุมมอง TOP FRONT SIDE PERSPECTIVE แนะนําให้ใช้ 22 นิ้วครับ จะสะดวก ในการทํางาน เพราะมีพื่นที่เยอะในการจัดสรรครับ

Comment

Originally posted by s491660061 View Post
                ครับ 22 นิ้วไปเลยครับ กําลัง OK ถ้าคุณดูหนัง DVD หรือ HD จะได้อรรถรสกว่าครับ ถ้าทํางานพวก ออกแบบ เช่น 3DMAX , CADโปรแกรมจําพวกออก แบบที่แบ่งหน้าจอเป็น สีมุมมอง TOP FRONT SIDE PERSPECTIVE แนะนําให้ใช้ 22 นิ้วครับ จะสะดวก ในการทํางาน เพราะมีพื่นที่เยอะในการจัดสรรครับ
                เห็นด้วยครับใช้ 22 นิ้วไปเลย (ผมก็รอตัวเก่าอำลาโลกไปเหมือนกัน...)
                แต่ 24นิ้วก็น่าสนเหมือนกันนะครับ

Comment

มีแต่คน เชียร์22 เอิ๊กหวดแหละคับเย็นๆ

Comment

ซื้อ t220ครับ เช็คที่บ้านเช็คไปเช็คมา เจอจุก เดต 1จุด แทบไม่เห็น ทามไงดีครับ

รึปล่อยมันไปก่อนรอดูอาการ เพิ่งซื้อมา ตอน1ทุ่ม

Comment

ไปเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ ภายใน 7 วัน อย่ารอช้าครับผม

Comment

Originally posted by สับสน View Post

เป็นเหมือนกันเลยครับ

ผมใช้ dell 22"

Comment

จะซื้อเหมือนกันครับขอถามเลยไม่อยากตั้งใหม่ ^^
                          จะซื้อ Samsung 2232gw 22" wide ครับ
                          แต่!!!การ์ดจอผมมันแค่ Radeon 9200se มันจะมีปัญหาเรื่องความละเอียดอะไรไหมครับ (มีช่อง DVI นะ)
                          เอามาใช้ดูหนังซะส่วนมาก

Comment

ยังไงก็แตกครับดูหนัง จอมานใหญ่
                            อยู่ที่ไฟล์หนังด้วย

----
                            ทำไงๆๆๆ ผมอยู่ ตจว.อะ
                            จะเปลี่ยนดีไหม+ร้านจาให้เปลี่ยนไหมนี่
                            เจอจุดเดตขาวๆ วันแรก 1จุดเล็กมากๆๆๆๆๆๆๆ บางทีสีอื่นไม่เป็นเห็นตอนสีขาวเม็ดเดียว

Comment

Working...
                            X