Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** PSU Tsunami 550W นี่ดีป่าว จ่ายได้เต็ม+นิ่ง มั้ยครับ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** PSU Tsunami 550W นี่ดีป่าว จ่ายได้เต็ม+นิ่ง มั้ยครับ***

Tsunami Hercules 550W ราคา 1000 บาท

โดยรวมคุณภาพดีหรือห่วยครับ ผมใช้อยู่ครับกลัวมานไม่เวิรค์

3200+ Am2 64bit

M2N-E

7900gs 550/1800

HD SEA 160/7200

DVD/RAM+CDRW

5 FAN

พอมั้ยครับ

ยี่ห้อนี้คุ้มราคามั้ย เพราะว่าเขาบอกว่า WATT เต็ม ราคาถูกดีเลยเอามา พอมาเข้า WEB นี้เลยกลัว มีแต่ CM Enamax กันทั้งนั้นเลย ตอนนี้ถ้าซื้อใหม่ก็ซื้อได้ แต่ถ้าของเก่า OK ก็เอาเงินไปทำอย่างอื่นครับ

ถ้าแนะนำให้ซื้อใหม่ เอาของไรดีกี่ WATT ดีครับ

ถ้าใช้กับ SPEC นี้ OK ก็จะได้ไม่ซื้อใหม่ครับ

ที่ผ่านมาก็ใช้ไม่มีปัญหาไรครับ เกือบเดือนและ

แต่กลัวสิ่งที่เรามองไม่เห็นมานจะแผงฤทธิ์ ครับ หุหุ

ใครใช้อยู่มาแชร์ความคิดเห็นครับ

Comment

Tsunami ผมว่าเวิร์คนะถ้าในเกรดกลางๆ

ผมเครื่องเก่าผใช่ Tsunami 400 W ใช้มา3 ปีละครับ

ไม่มีปัญหา แถมใช้งานหนักด้วยครับ

บางครั้งโหลดบิตเปิดทิ้งไว้ครึ่งเดือนเลย

วัสดุผมว่า Ok นะ น้ำหนักดี ไม่เหมือน psu กระป๋องทั่วไป

ทาง vmodtech เค้าเคยจับ Tsunami มาโมไฟด้วยนะครับ

Comment

เจ้าขอกระทู้ตั้งชื่อ yoshiki2006 แต่เอารูป hide มาใช้อิอิ ขำๆนะอย่าโกดละผมก็ฟังนะ X-Japan

Comment

อ๋อเด๋ว HIDE เขาน้อยใจ เหอๆ

PATA HEATH TOSHI เขาน้อยใจกานหมดแล้ว

เออลืม TAIJI

อารัยกานวะเนี่ย 555+

Comment

วัตท์เต็ม จริงเหรอ...เจอfull load เข้าไปจริงๆลองดูว่า แรงดันที่จ่ายให้กับอุปกรณ์ต่างๆจ่ายนิ่งหรือเปล่า +- 10% น้อ (ใช้พวกโปรแกรม asusprobe ดูแล้วกัน)

อ้อ สเปกคอม จขกท. น่าจะ350 ก็อยู่แล้วถ้าใช้พวก Enermax นะ หรือจะ 400wก็ได้ รองรับอนาคต

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้ามีUPS ที่ดี ช่วยด้วยอีกด่านก็จะดีครับ ลูกค้าที่บ.หลายคนใช้ PSU แบบแถมมากับคอม แต่พอไฟดับ หรือเจอไฟกระชากที มันก็มีปัญหาเป็นเหมือนกันนา...

Comment

ใช้ UPS 1000va 400 WATT ครับ ok มั้ย

Comment

Originally posted by kaluu View Post
                วัตท์เต็ม จริงเหรอ...เจอfull load เข้าไปจริงๆลองดูว่า แรงดันที่จ่ายให้กับอุปกรณ์ต่างๆจ่ายนิ่งหรือเปล่า +- 10% น้อ (ใช้พวกโปรแกรม asusprobe ดูแล้วกัน)

อ้อ สเปกคอม จขกท. น่าจะ350 ก็อยู่แล้วถ้าใช้พวก Enermax นะ หรือจะ 400wก็ได้ รองรับอนาคต

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้ามีUPS ที่ดี ช่วยด้วยอีกด่านก็จะดีครับ ลูกค้าที่บ.หลายคนใช้ PSU แบบแถมมากับคอม แต่พอไฟดับ หรือเจอไฟกระชากที มันก็มีปัญหาเป็นเหมือนกันนา...

คนขายบอก watt เต็มคับผม ผมก็ว่าน่าจะเต็มแต่จะนิ่งไม่นิ่งแค่นั้นเอง เหอๆ

Comment

แล้วมันนิ่งมั้ยละเนี่ย เหอะๆ จะได้ซื้อมาเล่นบ้าง

Comment

ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยตกวูบเลยคับไม่ดับไม่รีสตาร์ทไม่ค้าง เปิด 2 วันติด ยังไม่เกิดไรขึ้น เสียงเงียบดีด้วย สวยเหอๆ

ปุ่ม restart เครื่องผมซื้อมาเดือนกว่ายังไม่เคยกดเลย อิอิ

ยังไม่มีปัญหาคับ แต่ว่าไม่รู้ว่าทางเทคนิคเป็นยังไงแค่นั้นเองคับ

ถ้าเป็นแบบนี้คงเส้นคงวาไปเรื่อยคงเป็นตัวที่คุ้มมากเลย ไม่เน้นแบรน์ดดัง
                    Last edited by yoshiki2006; 27 Jan 2007, 00:25:46.

Comment

ใช้ 480W ของtsunami อยู่เปิดมาครึ่งปีละยังดีอยู่คับ แต่ที่เรามะเห็นนี่ดิ่ ไม่รุจาดูยังไง

Comment

มีแต่

" ที่เราไม่เห็นนี่ดิ "

ผมว่ามันคงไม่แย่มั่งครับ

Comment

ใช้รุ่นExtreem 450wคับ ราคาไม่แรงดี เปิดดูดบิทเป้นอาทิตย์ไม่เจอปัญหา

จะมีก็ตรง+5v ต่ำไปนิดๆ

Comment

ซื้อมาที่ไหนอะครับ tsunami ตัวนี้ อยากได้บ้าง

Comment

ที่ zeer ร้าน autonet อะครับ

Comment

Working...
                              X