Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครรุ้จักร้านทำสีโน๊ตบุคมัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไครรุ้จักร้านทำสีโน๊ตบุคมัง

nb ผมถลอกมาคับ รับสภาพไม่ไหว ทรมานใจ ช่วยบอกที

เห็นที่ เดอะมอล์งามวงศ์วาน ครับ อยู่หลังๆ เขารับพวก หล่อบานพับที่แตกด้วย

แต่ยังไม่เคย ลองเอาไปให้ทำครับ ถ้าผ่านก็ลองแวะไปถามๆเขาดู

Comment

เคยถามเหมือนกันถ้าเป็นทำสีทั้งเครื่องสีพื้นๆก็ 2000 ถ้าเป็นลายก็ 3500

Comment

อ่านะ

Comment

แพงเหมือนกันวุ้ย

Comment

ทำเองดีกว่ามั๊ยคับ ผมมีเครื่องเก่าอยู่ว่าจะโมเองเหมือนกันอยากได้ลายโดราเอมอน อิอิ

Comment

มีแบบนี้ด้วยถ้าเอาไปทำสีเคสได้ป่ะเนี่ย

Comment

รู้สึกเหมือนเคยเห็นแว๊บๆ ตรงข้ามเสรีเซนเตอร์อ่ะครับ

Comment

ถ้าหมดประกันแล้ว ทำเองเลยครับ

กระดาษทรายน้ำเบอร์ 1000 ขึ้นไป
                  สีสเปรย์รองพื้นพลาสติก 1 กระป๋อง
                  สีที่เราชอบ 1 กระป๋อง
                  แลกเกอร์เคลือบเงา 1 กระป๋อง

ตัดสติ๊กเกอร์ลายที่เราชอบ 1 ชุด (หรือจะเอาไปพ่นแอร์บรัชตามร้านแต่งรถก็ได้ แพงสวย)
                  สติ๊กเกอร์แต่งลายมอเตอร์ไซค์ก็ได้ ลายมีให้เลือกเยอะดี ซื้อมาแล้วเลืกตัดเอาที่เราชอบ

ที่เหลือก็ จัดการมันซะ ซ้อมมือพ่นกับชิ้นงานอื่นก่อนก็ดีเดี๋ยวสีมันไหลเยิ้ม
                  สีสเปย์พ่นซัก 3/4 กระป๋องก็พอ พอแรงดันมันน้อย สีมันจะออกมาเป็นเม็ดครับ...555

Comment

ขอบคุณ คับ ประกันอีกปี หนึ่ง คับ

Comment

ราคาเอาเรื่องเหมือนกันแหะ

Comment

แนะนำให้เอาไป ติดสติกเกอร์กันรอบครับ สวยมากๆ เลือกลายได้ ไม่เกิน 2000 ปกปิดรอยเก่าๆได้แน่นอน ไม่ต้องทำสี

Comment

ผมก็อยากทำมั่งจังแต่แถวๆบ้านผมไม่มีร้านรับทำ

Comment

***เห็นที่ เดอะมอล์งามวงศ์วาน ครับ อยู่หลังๆ เขารับพวก หล่อบานพับที่แตกด้วย

แต่ยังไม่เคย ลองเอาไปให้ทำครับ ถ้าผ่านก็ลองแวะไปถามๆเขาดู***
                            อย่าได้เข้าไปทำเลยนะคับร้านนี้ แย่มากๆๆ สับเปลียนบอร์ดโน๊ตบุคผม เอาไปซ่อมบานพับแต่แรมหายแล้วยังทำ mouse pad พังอีก ร้านแย่มากๆๆคับ ชื่อร้านเฟอร์ด้าคอม

Comment

แล้วใครมีวิธีแกะ โน๊คบุคมั่งคับ ในน๊อตล่างจดหมดมันก็ไม่ล่วงออกมาไม่กล้าที่จะงัดกลัวพัง เหอๆๆ
                              พอดีดีแถวบ้านมีร้านรับทำพวกสี เคปล่า อยากเอาไปทำอะแต่แกะไม่ออก

Comment

Working...
                              X