Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ปวดหัวกับการลาก AMD มากครับ T_T+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ปวดหัวกับการลาก AMD มากครับ T_T+++

ตอนแรกผมลากไม่ค่อยไป เพิ่มบัสได้แค่ 30 เอง นึกว่าเป็นที่ ค.ร้อนสูง เลยซื้อ Ninja II + Kama Wing + TT 12cm มา 2 ตัว หมดไป 2600 ปรากฏว่า...

เพิ่้มมาแค่ 10MHz -*- 2600 ของโผ้มมมมมม

หรือผมลากไม่เป็นอะครับ? ไปลาก C2D E8500 ของพี่มา 3.2GHz ไป 4.2GHz สบายๆ เลย รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ เป็นสาวก AMD มา 1 ปีจนท้อใจแล้วครับ เล่นเกมกระตุกมากมาย

ปล. ความร้อนเพิ่งจะแค่นี้เองนะครับ

Spec ผม

AMD Athlon X2 4200+
    Nvidia Geforce 7900GS
    RAM 2GB DDR400 Kingston
    MB Asus A8N-SLI SE Socket 939

เพิ่มจะได้ตู้ปลาแค่ 103k เองครับ T_T พี่ผมไป 230k แล้ว

ทำไมไม่ไปซื้อ INTEL เลยครับ ตู้ปลากระฉูดเลยครับ

ส่วนที่ลากไม่ไป เอา CPU Z มาดูทุกหน้าครับ

ล๊อกบัสทุกตัวด้วยนะครับ
    PCI-E
    PCI

Comment

ทำใจครับ ผมไม่อยากพูด อิอิอิ คะแนนอย่ายึดติดครับ เอาว่ามันเร็ว ทันต่อการใช้งาน หุหุหุ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ทำไมไม่ไปซื้อ INTEL เลยครับ ตู้ปลากระฉูดเลยครับ

ส่วนที่ลากไม่ไป เอา CPU Z มาดูทุกหน้าครับ

ล๊อกบัสทุกตัวด้วยนะครับ
        PCI-E
        PCI
        ผมมันจนครับ มีตังค์แค่ซื้อที่ระบายความร้อน แหะๆ

ส่วนนี่รูปครับผม

Bus PCI เครื่องผมมันมีให้เลือกแค่ Auto, To Cpu กับ 33.33MHz อะครับ ไม่ทราบว่า Bus PCI มันปกติคือ 33.33MHz หรือเปล่าครับ? แล้วก็ PCI-EX Clock มีให้เลือกแค่ 100MHz แล้วก็เพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ อย่างเดียวอะครับ ทำไงดีอะครับ

ขอบคุณมากครับท่าน

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
        ทำใจครับ ผมไม่อยากพูด อิอิอิ คะแนนอย่ายึดติดครับ เอาว่ามันเร็ว ทันต่อการใช้งาน หุหุหุ
        พูดหน่อยสิครับ ขอบคุณครับ

Comment

Bus PCI เครื่องผมมันมีให้เลือกแค่ Auto, To Cpu
          มันถึงดับไงครับ ตั้ง 100 หรือ 101 อย่าให้มันวิ่งตาม CPU ครับ

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
            ผมมันจนครับ มีตังค์แค่ซื้อที่ระบายความร้อน แหะๆ

ส่วนนี่รูปครับผม

Bus PCI เครื่องผมมันมีให้เลือกแค่ Auto, To Cpu กับ 33.33MHz อะครับ ไม่ทราบว่า Bus PCI มันปกติคือ 33.33MHz หรือเปล่าครับ? แล้วก็ PCI-EX Clock มีให้เลือกแค่ 100MHz แล้วก็เพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ อย่างเดียวอะครับ ทำไงดีอะครับ

ขอบคุณมากครับท่าน

พูดหน่อยสิครับ ขอบคุณครับ

555555555555 พูดก้อได้ครับ cpu ท่านให้มันถึง @ 3.0 ก่อนครับ แรม@ 1000 ท่านจะสัมผัสได้ว่าแรงขิงๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              มันถึงดับไงครับ ตั้ง 100 หรือ 101 อย่าให้มันวิ่งตาม CPU ครับ
              ท่านครับ ประโยคผมที่ครบมันคืออันนี้ครับผม

Bus PCI เครื่องผมมันมีให้เลือกแค่ Auto, To Cpu กับ 33.33MHz อะครับ
              มันมีแค่ 33.33MHz ครับท่าน ส่วน 100 นี่ PCI-EX ครับ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                555555555555 พูดก้อได้ครับ cpu ท่านให้มันถึง @ 3.0 ก่อนครับ แรม@ 1000 ท่านจะสัมผัสได้ว่าแรงขิงๆ
                DDR1 บัส 1000 เลยหรอครับ

Comment

PCI-E 100-101
                  PCI 33.3
                  VRAM 2.9-3.2 แล้วแค่ความกล้า

Comment

อาการหนักนะเนี่ย จขกท.
                    อย่าเอาของราคาเท่านี้ไปเทียบเลย
                    มันแรงสมราคาแล้วล่ะคับท่าน
                    ส่วน oc AMD มันได้ประมาณนี้แหละคับ เป็นเรื่องปกติ

Comment

PCI-E 100-101
                      PCI 33.3
                      VRAM 2.9-3.2 แล้วแค่ความกล้า
                      RAM ผมอัดได้มากสุดแค่ 3 เองครับ แล้วก็อัดมาตลอดด้วยอะครับ

พอเพิ่มไป 5MHz แล้วเข้าไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าตันที่อะไรเหมือนกัน

Comment

ปิด COOL Q หรือยัง

Comment

มาดูเฉยๆ

Comment

ปิด COOL Q หรือยัง
                            ครับ ปิดอยู่แล้วครับผม

Originally posted by kgb99 View Post
                            มาดูเฉยๆ
                            ขอบคุณครับที่ช่วยดัน

Comment

939 ลืหมดแย้ว

Comment

Working...
                              X