Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดการทดสอบแบบนี้ให้ดูหน่อยได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดการทดสอบแบบนี้ให้ดูหน่อยได้ไหม

ผมสงสัยมานานแล้วว่าเกมสมัยนี้มันมีความจำเป็นไหมที่จะต้องใช้interface pci e แบบที่บรรดาผู้ผลิตhardwareพยายามยัดเยียดให้เรา

เมื่อก่อนคนจะบอกกันว่ามันเทียบกันลำบากเพราะการ์ดจอของ agp กับ pci e มักจะตั้งความเร็วมาไม่เท่ากัน

แต่ตอนนี้7600gtมีทั้งแบบagpและpci e ความเร็ว core mem เท่ากันด้วย

อยากให้ทางเวบลองเอามาทดสอบให้ดูได้ไหมว่า pci e มันทำให้เกมในปัจจุบันrunได้เร็วกว่าไหม

ใช้ระบบเดวกันก็ได้ครับ p4นี่ล่ะ เปง478กับ775 จะได้ใช้ cpuตัวเดวกันได้

ถ้ามีเวลา รบกวนทดสอบให้ดูหน่อย ขอบคุณครับ

เคยดูในพวกquick pcน่ะ เห็นมีทดสอบ7600ทั้ง2แบบ คะแนนที่ได้เจ้าpci-eเขาดีก่าประมาณ2000คะแนนอ่ะครับ แต่ว่าจะทำให้พวกเรารู้สึกได้ไหม ผมว่ามันต่างกันในความเป็นจริงนิดเดียวอ่ะครับ แทบไม่รู้สึก แล้วเราจะจ่ายแพงก่าทำไม :P

Comment

เหอะๆ มันก้คือเทคโนโลยีไหม่อะครับ Pci-e ก้เข้ามาแทน AGP ครับ แต่ก็ยังมีการืดจอที่รองรับ

AGP ออกมาอยู่เรื่อยๆ และอีกไม่นอน PCI-E2.0 ก็กำลังจะมาแทน PCI-E แบบธรรมดา

นั่นแหละครับ จะเป็นจุดอวสานของ AGP ของจิง

Comment

AGP แบรนวิทย์เริ่มจะไม่พอกับการ์ดรุ่นใหม่ๆแรงๆแล้วนะครับ
        ------------------------
        จะอวสานเมื่อไหร่ คงจะอีกไม่นานครับ
        เพราะตอนนี้ จะว่าอวสานไปแล้วก็ยังไม่ใช่ แต่การ์ดรุ่นใหม่ๆไม่ค่อยมีทำออกมา หรือทำออกมาก็แพงกว่า pci-e ครับ
        ราคาทำให้ไม่น่าเล่นอีกต่อไปแล้วครับ สำหรับการ์ดจอแบบ agp ครับ

Comment

ระบบเท่ากัน cpuเท่ากัน แรมเท่ากัน ก้าดจอรุ่นเดียวกันเดะ(ต่างแค่ pci-e / agp )
          คะแนนต่างแน่ ใช้งานจิง ผมว่าไม่รู้สึกครับ

Comment

ต่างกันน้อยมากครับ แต่อีกหน่อยมันไม่พอใช้ก็ต้องเปลี่ยนไปหาที่BWเยอะกว่าเป็นเรื่องธรรมดา

Comment

ผมยังใช้ AGP อยู่เลย

Comment

Working...
              X