Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงหูฟังข้างหน้า Case ไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงหูฟังข้างหน้า Case ไม่ออก

คือผมใช้บร์อด AliveNF6G-VSTA เสียงหูฟังข้างหน้า Case ไม่ออก หลังจากส่งซ่อมโทรไปช่างบอกธรรมดาทางร้านจะไม่เสียบให้เพราะมันจะช๊อตทำให้บอร์ดเสีย
    แต่เมื่อตอนแรกที่ซื้อ ร้านเดียวกันนี้แหละแต่คนละสาขาช่างต่อมาให้ใช้งานได้ปกติ1ปีกว่า แต่ตอนนี้เพิ่งไปรับเครื่องที่ซ่อมกลับมาช่างที่ร้านพูดแนวซะน่าสยองเลย เอาไงดีแนะนำหน่อยจิครับ ของใครเคยมีปัญหาแบบนี้ป่าวเอ่ย T_T

ปล.ขอคุณล่วงหน้าครับ

ร้านต่อสายไปหน้าเคสผิดหรือป่าวครับ เลยทำให้มันช็อต

Comment

น่าจะเสียบผิดนะ หรือไม่ได้เสียบให้

Comment

ผมเสียบเองแล้วครับไม่มีปัญหา ช่างที่ร้านมันวิตกจริตมากไปสงสัย 555

Comment

ผมใช้อยู่ครับ AliveNF6G-VSTA ตัวนี้ ไปตั้งค่าใน Bios ครับว่าให้เสียงมันออกข้างหน้าได้
          แล้วก็เข้าไปที่ตัวปรับเสียง มันจะมีตัวให้ปรับว่า เราต้องการให้เสียง ออกข้างหลัง หรือข้างหน้า
          หรือออกพร้อมกันได้ครับ
          ช่างอาจจะ รีเซ็ต Bios เลยทำให้เสียงไม่ออกครับ

Comment

Working...
          X