overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: แนะนำหูฟังทีครับ

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

Arrow แนะนำหูฟังทีครับ

หลังจากที่หูฟังแถม ได้ปล่อยเสียงเพลงอันไพเราะให้ผมฟังเกือบปี ตอนนี้ได้ลาโลกไปแล้ว

ช่วยแนะนำหูฟังให้ทีครับ ไม่ครอบ ไม่เอา In-ear ขอเป็นแบบ Open-Air ดีกว่าครับ ราคาไม่เกินพันครับ ฟังเพลงทุกแนวครับ เอาแบบดีไซน์สวย ๆ ไม่โหลนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
    Last edited by Jam_jkids; 26 Jan 2007 at 18:42:20.

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

senheiser px200 คำตอบเดียว ถ้าไม่แคร์เรื่องขนาด กับการพกพานะ

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar

แคร์ครับ ใหญ่ไปครับ เอาเป็นแบบใส่หูอะครับ ไม่ถึงต้องครอบหัว

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

KOSS KSC35 ประมาณ 1,500.- ถึง 1,800.-

เสียงดีกว่า PX 200 ฟันธง (ธงขาดกระจุย)

ขนาดมะหย่ายมากด้วยแจม

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

KOSS KSC35 ตัวนี้เสียงเป็นไงบ้างครับ เซนไฮฯมันเสียงแหลมไปเริ่มเบื่อแล้ว
    ตอนนี้เล็งเบเยอร์ไดนามิกอยู่ แต่แฟนเพื่อนไม่บินไปเยอรมันซักทีเมืองไทยไม่รู้มีขายเป่า มีคงแพง

ใส่หูไม่เกินพัน แนะนำโซนี่รุ่นที่เป็นสีใสๆน่ะครับ ซัก600กว่าๆมั้ง

เด็กเก็บบอล
    Guest

หาซื้อยากอ่ะครับ KOSS KSC 35 มีขายที่ไหนมั่งอ่ะครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

มีขายที่นี่ครับผม http://www.munkonggadget.com/

ใหญ่ไปอะพี่นิค เอาแบบไม่ต้องครอบอะ แค่ใส่ในหู Open-Air แนะนำกันทีครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เจอชื่อรุ่นแล้ว
    sony MDR-E10 490บาท หูฟังสีสวยราคาเบาๆคุณภาพเสียงเกินราคานิดหน่อย
    แต่ถ้าจะซื้อพวกแบ็กโฟนครีเอทีฟรุ่นไม่เกินพันทั้งหลายก็ซื้อกระดาษทรายมาขัดลบความคมด้วยนะ โดนบาดมาแล้ว ไม่รู้ตัวเลย

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    มีขายที่นี่ครับผม http://www.munkonggadget.com/
    พรุ่งนี้ผมจะไปร้านแถวภูเขาทอง ฝากฟังตัวไหนรึปล่าวครับ

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

Soken AS-800 ครับ

เสียงดังดี...

Arrow

Quote Originally Posted by soniconline View Post
    พรุ่งนี้ผมจะไปร้านแถวภูเขาทอง ฝากฟังตัวไหนรึปล่าวครับ
    แพงมากเลยครับ แต่ละตัว ไม่มีปัญญา ฝากฟังพวก Sennheiser ราคาถูก ๆ หน่อยก็ดีครับ

ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ เลือกไม่ถูกเลยครับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by Jam_jkids View Post
    แพงมากเลยครับ แต่ละตัว ไม่มีปัญญา ฝากฟังพวก Sennheiser ราคาถูก ๆ หน่อยก็ดีครับ

ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ เลือกไม่ถูกเลยครับ
    นี่เลยครับ ของดีราคาถูก เสียงดีแน่นอน (ลองอ่านๆ จากคนที่ซื้อไปแล้ว เค้ามาโพสให้เครดิตเอาไว้ครับ)

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=23969

ผมไม่เอาแบบ in-ear ครับ บอกไว้แล้วด้านบน

Quote Originally Posted by Jam_jkids View Post
    ผมไม่เอาแบบ in-ear ครับ บอกไว้แล้วด้านบน
    กำลังหาตัวอื่นให้ครับ วันนี้โทรไปหาเฮีย กะไปลองฟังเสียง แต่ร้านเค้าปิดวันอาทิตย์ ถ้าจะฟังต้องไปงามวงศ์วาน เลยยังไ่ม่ได้ไปนะครับ

คุณลองไปที่ศูนย์ Sony ดูครับ ผมพึ่งไปดูมาเหมือนกัน มีอยู่เยอะเหมือนกันครับ แบบ Open-Air มีนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะพันนิดๆ ครับ

ในรูป 890 ครับ
    Last edited by soniconline; 28 Jan 2007 at 15:59:54.

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ถ้าไม่เอา In ear ก็ KOSS KSC35 เป็นคำตอบสุดท้ายครับ คุ้มค่าเงินสุดๆ

ผมพิมพ์ไว้ด้านบนด้่วยครับ ว่าไม่ครอบ - - ไม่สวมหู เอาแบบประมาณตามรูปอะครับ

OverclockZone Member naja_return's Avatar

sennheiser mx550 ไม่ก้ mx500 ไม่งั้นก้ AKG แต่จำชื่อรุ่นไม่ได้ ระวัง MX550กับ MX500 ตอนนี้เค้าว่าของปลอมเริ่มระบาดแล้ว

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

Quote Originally Posted by naja_return View Post
    sennheiser mx550 ไม่ก้ mx500 ไม่งั้นก้ AKG แต่จำชื่อรุ่นไม่ได้ ระวัง MX550กับ MX500 ตอนนี้เค้าว่าของปลอมเริ่มระบาดแล้ว
    ผมใช้ของปลอมอยู่เสียง พอๆของแท้เลย

แบกวิทยุขึ้นบ่าแท่กว่านะน้องแจม

OverclockZone Member naja_return's Avatar

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    ผมใช้ของปลอมอยู่เสียง พอๆของแท้เลย

แบกวิทยุขึ้นบ่าแท่กว่านะน้องแจม
    หง่ะ ผมคิดไม่ออก จะเอารุ่นไหนอ่ะครับ ถ้าไม่ใช้กับพวก MP3 MX90 ก้ได้ แต่ถ้าใช้กับ MP3 อย่าเพราะมันขับไม่ออก 555++ ไม่งั้นที่เค้า hitๆกัน ear bud ห้ต้อง
    sony e888 กับ creative ep880 แต่ผมไม่รู้นะว่าดีป่าววเพราะผมไม่ชอบ ear bud ใส่แล้วปวดหู + อคติกับ creative เปนพิเสดด้วยเหดผลบางอย่าที่ไม่อย่ากล่าวเพราะพูดไปอาดมีโดนด่า
    Last edited by naja_return; 4 Feb 2007 at 12:10:47.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks