Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม e6300 1.8GHz วิ่งแค่ 1.4ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม e6300 1.8GHz วิ่งแค่ 1.4ghz

ทำไม e6300 ของผม 1.8GHz วิ่งแค่ 1.4ghz (เปิดดูใน cpuz กับในเมนบอร์ด)
    หรือเป็นที่บอร์ดของผม รึเปล่า เพราะ บอร์ด รองรับFSBแค่ 800 MHz เอง

ตอบหน่อยนะครับ

ไปแก้ดูในไบออสคับเปลี่ยนบัสเป็น 266

Comment

cpuz มีรูปใหม่ครับ แล้วท่านใช้เมนบอร์ดรุ่นไรครับ
      ของผม P4 3.0
      cpuz 1.31 มันบอก 2.8
      cpuz 1.38 มันบอก 3.0

cpuz รุ่นเก่า ๆ มันเอ๋อครับ ต้องใช้ตัวล่าสุด

Comment

ลองเอา CPUZ มาลงให้ท่านๆ ช่วยดูให้ก้อดีนะคับ

Comment

ตามนั้น..

Comment

ปรับตัวคูณramดูครับ

Comment

เปนที่ m/b คับ
              ผมก้เคยเปนตอนใช้ p5pl2/c
              ต้องคล๊อก ถึงจาวิ่งปกติ

Comment

Originally posted by sizssy View Post
                เปนที่ m/b คับ
                ผมก้เคยเปนตอนใช้ p5pl2/c
                ต้องคล๊อก ถึงจาวิ่งปกติ

ต้องคล็อกไงคับ บอกหน่อยนะ
                spec ของผม E6300 p5pl2/c เหมือนกันคับ
                เป็นเหมือนกันเลย ผมคล็อกไม่ได้เลยคับ
                เคยเต็มที่ก้อ 1.6เอง
                Last edited by yoishi; 10 Jul 2007, 17:25:06.

Comment

p5pl2/c ไม่เหมาะกะ C2D ครับ
                  ต้องบอร์ด ชิป 965P ขึ้นไป + แรมเทพ น่าจะบัส500 ทุกตัว
                  ของผมแรมบ้านๆครับ

Comment

Working...
                  X