Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องวินโด้วxp นิดเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องวินโด้วxp นิดเดียว

อยากทราบว่า ผมโหลดโปรแกรม Windows xp จากเวปบิท มาแล้ว พอโหลดเสร็จปุ๊ปสามารถอินสตอวินโด้วได้เลยหรือต้องไลท์ลงแผ่นก่อนคับพอดีจะ ล้างคอมใหม่

ต้องใส่เเผ่นครับ เเล้วต้องใช้สปีดช้าๆด้วยครับ

Comment

แต่พอโหลดเสร็จมันก็มีตัวให้อินสตอไม่ใช่หรอคับ

Comment

ถ้าโหลดมาเป็นไฟล์อิมเมจต้องไร้ต์ลงแผ่นก่อนครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ไฟล์อิมเมจ แต่เป็นโฟลเดอร์และมีไฟล์ Setup ให้ข้างใน ถ้าดับเบิลคลิกติดตั้ง Windows ปุ๊บก็สามารถทำได้ แต่ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเข้าวินโดวส์จะเจอกับข้อความดังรูป

ดังนั้นจึงควรไร้ต์ลงแผ่นเพื่อเลือกติดตั้งจากแผ่น แล้วไปฟอร์แมตเอาวินโดวส์ตัวเก่าออก จะไม่เจอกับปัญหาดังรูป

Comment

ถ้าจะล้างคอม ก็ไรท์ลงแผ่นเลยครับ
          เพราะว่าปกติโหลดมาจะเป็น Image อยู่แล้ว ถ้าไม่คลายออก ก็ไรท์ลงแผ่นเลย

แนะนำให้ไรท์ลงแผ่น

แล้วก็ติดตั้งแบบบูตเครื่องตั้งแต่แรกเลยดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
            ถ้าโหลดมาเป็นไฟล์อิมเมจต้องไร้ต์ลงแผ่นก่อนครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ไฟล์อิมเมจ แต่เป็นโฟลเดอร์และมีไฟล์ Setup ให้ข้างใน ถ้าดับเบิลคลิกติดตั้ง Windows ปุ๊บก็สามารถทำได้ แต่ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเข้าวินโดวส์จะเจอกับข้อความดังรูป

ดังนั้นจึงควรไร้ต์ลงแผ่นเพื่อเลือกติดตั้งจากแผ่น แล้วไปฟอร์แมตเอาวินโดวส์ตัวเก่าออก จะไม่เจอกับปัญหาดังรูป

ถ้าเป็นแบบนี้จะแก้ยังไงครับ

Comment

Working...
            X