overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: เรื่องของโน๊ตบุคสำหรับมือใหม่ มันมีอยู่ว่า...

OverclockZone Member

Default เรื่องของโน๊ตบุคสำหรับมือใหม่ มันมีอยู่ว่า...

คือผมมีคำถามจะถามนะคับขอถามเป็นข้อๆละกัน
    1.บริการหลังการขายของ เอเซอร์ เป็นยังไงคับเพราะที่อ่านตามบอร์ดมาแล้วคนส่วนใหญ่บอกว่า บริการห่วยแตก จิงหรือป่าวไม่รู้
    2.งบมีอยู่ 30000 +-2000 ขอให้ช่วยแนะนำด้วยคับ ถ้าเป็นไปได้ขอ Turion Ultra นะคับ
    3.วันนี้ผมไปพันทิพมา โน๊ตบุตที่ใช้ Turion Ultra มีตัวเลือกน้อยมาก มันจะมีของออกใหม่ๆออกมาอีกเมื่อไหร่คับ
    4.ช่วยแนะนำร้านที่น่าเชื่อถือได้ ที่พันทิพให้ด้วยนะคับ
    5.ถ้าซื้อโน๊ตบุคหลัง คอมมาท จะถูกลงปะคับ หรือว่าไปซื้อในงาน คอมมาท เลย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Aspire 5530 เลยครับท่าน จอใหญ่ 15 นิ้วครับ ระบบเสียง ดีมากมายเลย อิอิอิ แต่ การ์ดจอ กลาง ๆ นะครับ ไมถึงกับว่าแรงเท่าไหร่อ่ะครับพี่น้อง

OverclockZone Member ignited's Avatar

บริการหลังการขาย ผมว่าไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ผมเคยไปใช้บริการที่ศูนย์เอเซอร์ครั้งเดียว แล้วก็บริการดีซะด้วย

ตอนนั้นผมเอาเครื่องไปซ่อม เนื่องจากไดรว์ดีวีดีอ่านแผ่นกระตุกมาก (5920g) เอาไปวันเสาร์ เนื่องจากติดวันหยุดพอดีเลยต้องทิ้งเครื่องไว้ และได้รับเครื่องอีกทีประมาณวันพุธครับ เปลี่ยนไดรว์ใหม่ให้เลย จนถึงวันนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

จากประสบการณ์ที่ผมใช้เอเซอร์มาสองเครื่อง และไดรว์เสียทั้งสองเครื่องเลยนั้นพบว่าเกิดจากการที่เราเปิดแล้วแผ่นไม่อ่าน แล้วกดเปิดถาดแผ่นทันทีทำให้หัวอ่านเสียได้ครับ

นอกเรื่องไปนิด แต่โดยรวมแล้วถือว่าประทับใจครับ จากการใช้บริการครั้งนั้น

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ขอบคุณท่าน ที่ยังมีคนมาพูดภาพลักษณ์ ของ ACER ให้ครับ

รบกวนช่วยแนะนำร้านในพันทิพที่น่าเชื่อถือให้หน่อยนะคับ ขอบคุณครับ

Banned

CSC ใน พันธ์ทิป ครับ แต่ผมไม่รู้ว่า ร้านนีเป็นยังไงนะครับ เพราะว่าผมซื้อที่ ซีคอน สแควร์อ่ะครับพี่น้อง

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ACER จากประสบการณ์จริง แนะให้ 2 ท่านซื้อ
    1. หัวหน้าที่ บ. ครบปีปุ๊บ ปัญหามาเลย หลายอย่าง ทีแรกนึกว่า user error
    2. K. turionx2 ไม่ถึงสามเดือน เข้าศูนย์

..........................................................

ของส่วนตัวผม ใช้มาเอง 2 เครื่อง ก็อืม คุณภาพตามราคาคับ
    ส่วนตัว เคยมีปัญหา เรื่องจอ บ้าง เรื่อง ซีดีรอมไม่อ่านบ้าง เข้าศูนย์ถ้ายังอยู่ในประกันเขาก็เคลมให้
    ถามว่า โอเคไหม ผมว่า มันก็โอเค ใ นระดับนึง พอรับได้
    ราคาเท่าๆกันได้ สเปกดีกว่าตัวอื่นนิดหน่อย

ที่บริษัท เมื่อ 3-4 ปีที่ผ่านมาก็ ซื้อ เอเซอร์ ไป 20 กว่า ตัวให้พนักงานใช้ ทุกวันนี้บางคนก็ยังใช้งานอยู่คับ

OverclockZone Member taxi22542's Avatar

เอเซอร์ เมื่อก่อน กับ เดยวนี้ ม่ะค่อยเหมือนกานเท่าไรครับ

เหมือนวัสดุมัน.... อย่างไงไม่รุ้

-*-

เหอๆ แล้ว asus บริการหลังการขายเมื่อเทียบกับ acer แล้วเป็นไง คับ

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

asus บริการหลังขายดีกว่า Acer มากอยู่แล้วครับ
    แต่ ค่าต่อประกันมันแพงมากๆ เลยอะครับ
    1ปี 5000 พัน

OverclockZone Member ignited's Avatar

ผมว่าวัสดุตัวเครื่อง Acer ดีกว่าเดิมเยอะมากนะครับ ถ้าให้เทียบเห็นกันชัดเจนเลย เช่นแอสไพร์รุ่นเก่าๆ บอดี้จะดูก๋องแก๋งมากๆ เคยใช้อยู่เหมือนกัน และเป็นรอยง่ายมากด้วย

พอมาเป็น แอสไพร์เจมสโตน บอดี้ดูทนรอยขูดขีดยากขึ้น และออกแบบได้สวยงามขึ้นด้วย (BMW ออกแบบครับ)

เพราะก่อนที่ผมมาใช้เบนคิว ผมก็ใช้เอเซอร์เหมือนกัน และทุกวันนี้สองเครื่องเก่าผมก็ยังไม่เจ๊งครับ
    Last edited by ignited; 15 Oct 2008 at 00:26:43.

Banned

Asus ดีที่สุดแล้วล่ะ เชื่อผม อย่าซื้อเลย Acer เจ๊ง บ่อยไม่ดีหรอก เดี๋ยวเข้าศูนย์บ่อยนะ ไม่มีใครสู้ BenQ กับ Asus ได้แล้วล่ะครับ

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    Asus ดีที่สุดแล้วล่ะ เชื่อผม อย่าซื้อเลย Acer เจ๊ง บ่อยไม่ดีหรอก เดี๋ยวเข้าศูนย์บ่อยนะ ไม่มีใครสู้ BenQ กับ Asus ได้แล้วล่ะครับ
    พูดเหมือนน้อยใจนะท่าน ประชดป่าวหว่า เหอๆ

Acer คนใช้เยอะ ก็ต้องมีปัญหาเยอะเป็นเรื่องปกติครับ

พอมันมีปัญหาเยอะ คนก็มาบ่นกันหลายคนก็เลยกลายเป็นมองในภาพรวมไปว่า ของ Acer นั้นไม่ดีไป

ถ้ายังไงก่อนซื้อแนะนำว่าควรตรวจสอบข้อมูลให้ดีๆก่อนซื้อจะดีกว่าครับ

ป.ล. ท่านแวมใจเย็นๆครับ ผมใช้ทั้ง Acer มาตั้งนานยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ผมว่าเราแนะนำจากประสบการณ์ที่เราใช้งานมาจะดีกว่าครับ อย่าออกแนวประชดเช่นนั้นเลย เพื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้อ่านท่านอื่นด้วยครับ

รักกันไว้เถิดครับ
    Last edited by ignited; 15 Oct 2008 at 00:30:31.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เอเซอร์บอดี้ใหม่มาฟันธงอีกคนเล่นของเพื่อนบอดี้ดีขึ้นกว่ารุ่นที่เคยมีชื่อเสียมาก

แต่อยากว่า ซื่อเสียลบยาก ชื่อดีต้องใช้เวลา

OverclockZone Member Joichi's Avatar

เอเซอ สามเครื่อง asus หนึ่งเครื่อง ก้ เอเซอ ฮาดดิสเจ๊งไปเครื่อง asus ฝาผับแตก asus หนึ่งอาทิต์ได้เปลี่ยนบอดี้ใหม่หมด เอเซอ สองอาทิตย์ได้ นานาจิตตัง ตังมีเท่าไหร่ ก้คิดว่าคุ้มไหมที่เสียไป เพราะ บริการหลังการขาย ก้สำคัญพอกะเครื่องนะครับอย่าลืม

Bookmarks

Bookmarks