Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงซับ X3 อิมพีแดนซ์ 16 โอห์ม นี่มันเยอะไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงซับ X3 อิมพีแดนซ์ 16 โอห์ม นี่มันเยอะไปมั้ยครับ

สงสัยอ่ะครับ ผมเห็นส่วนใหญ่มันแค่ 4-8 โอห์มเองอ่า ไม่เคยเห็นมากขนาดนี้

ท่านผู้รู้ช่วยตอบให้ผมหายสงสัยทีนะครับ ขอบคุณครับ

เอาข้อมูลจากไหนครับ

Comment

แงะดูครับ

พอดีของผมเบสมันออกมาน้อยแปลกๆอ่ะครับ สงสัยเลยแกะดู

Comment

ไม่เยอะครับ

Comment

จากการแกะ พบว่า ดอกลำโพงไม่บอกรายละเอียดอะไรเลยครับ บอกแค่ค่าอิมพีแดนซ์อย่างเดียว

ปล.ชอบใยสังเคราะห์ในซับจังอ่ะครับ นุ่มดี น่ากอด อิอิ ยัดมาให้ตั้ง 2 ชั้นแน่ะ

Comment

อิมพีแดนซ์ 16 สงใสว่าให้มันขับง่ายๆมั้ง

Comment

ภาคขยายของซับ ต่อแบบ bridge ไว้ครับ ถ้าลำโพง 16 ohm ภาคขยายจะมองเป็น 8 ครับ

.....................

วงจรขยายแบบ bridge จะเห็นความค่าอิมพิแดนซ์ ของลำโพงแค่ครึ่งเดียวครับ

Last edited by camera; 15 Oct 2008, 00:09:51.

Comment

Originally posted by camera View Post
                ภาคขยายของซับ ต่อแบบ bridge ไว้ครับ ถ้าลำโพง 16 ohm ภาคขยายจะมองเป็น 8 ครับ

.....................

วงจรขยายแบบ bridge จะเห็นความค่าอิมพิแดนซ์ ของลำโพงแค่ครึ่งเดียวครับ

ต้องเพิ่มห้อง DIY ซะแล้ว อิอิ

Comment

ระวังนะ แกะแงะออกมา

ถ้าประกอบกลับไม่ดีเสียงเปลี่ยนนะ บางคน เบสบวม ก็มี

Comment

32โอห์ม ก็ยังมีครับ

Comment

Originally posted by oddy View Post
                      ระวังนะ แกะแงะออกมา

ถ้าประกอบกลับไม่ดีเสียงเปลี่ยนนะ บางคน เบสบวม ก็มี

ของผมประกอบคืนแน่นหนาครับ เรื่องเสียง ฟังดูแล้วยังอยู่เหมือนเดิม แต่รู้สึกจะนุ่มขึ้นมาหน่อย

Comment

Working...
                      X