overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เกี่ยวกับ 4850 Sonic Palit ครับ

Default เกี่ยวกับ 4850 Sonic Palit ครับ

คือ คิดยังไงกับ 4850 SonicPalit อ่ะครับ เพราะที่อุบลนี้มี ร้าน Jib มาเปิดสาขาที่อุบล อ่ะครับ ผมก็ไม่เคยสั่งของด้วยเลยคิดว่าที่ JIB ไปสั่งที่นั่นเลย เพราะ ไปเอาของอยุร้านเลยเดี๋ยวที่ร้านจัดการให้ ผม จึงได้เข้าเว็บของ JIB ครับ แล้วเห็นตอนนี้้มี 4850 เหลือ SOnic Palit ตัวเดียวเลยอยากจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า เจ้าตัวนี้อ่ะครับ มันดีเทียบเท่ากับยี่ห้ออื่นมั้ย แล้วเรื่องปัญหาอะไร เกี่ยกวับความร้อนมีมั้ยครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ

ปล. ผมไม่เอามาใช้คล๊อกนะครับ
    ปล.2 ผมชอบ 4850 มากครับ

ขอบคุณครับ

ดัน ๆ ไม่มีคนเข้ามาเลย ครับ

OverclockZone Member CyBerNoFear's Avatar

ตามความคิดผมนะมันก็เหมือนๆกันหมด แค่ใครถูกใจยี่ห้อก็แค่นั้นเอง

ถ้าใช่ตัวนี้ผมก็เล็งๆมือสองอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีคนเอามาขายสักที
    ถ้าไม่มีคนขายอีกก็อาจจะซื้อมือหนึ่งตัวรุ่นในรูปนั้นแหละครับ

ออ สรุปคือไม่เด่นไม่ด้อยใช่มั้ยครับ หุหุ ขอบคุณมากๆครับ เหงไม่ค่อยมีคนใช้ อ่ะครับ (ไม่มีคนมาถามในบอร์ด) รึว่าผมทึกทักไปเอง

ขอบคุณมากๆครับ

แต่การ์ดมันดูสั้นๆไปเลย เอิ๊กๆ
    ปล.ขอบคุณอีกทีครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member jompol99's Avatar

ไม่ด้อยเลยหละครับ
    ใช้อยู่ครับ idle ที่ 40กว่า full load ไม่เกิน 65
    ความแรงจี๊ตรูด 9800 gtx+ แบบติดกันชนหลังที่ ความละเอียดไม่เกิน 1200
    (คะแนน3dmarkนะ ***งกันไม่กี่ร้อย)
    แต่ถ้าเล่นเกมส์ไม่เห็นความแตกต่างครับ ยกเว้นเรื่องสี
    (ความเห็นส่วนตัวนะเพราะผมเล่นที่โหมด 1440*900)

OverclockZone Member jompol99's Avatar

ลืมไปถ้าไปซื้อเช็คสายไฟให้ดีๆนะ
    ตัวนี้ต้องมี สาย6พินแปลงไป8 ให้ด้วยนะ
    ไม่งั้นงานจะเข้าเอาง่ายๆ เพราะมันใช้ไฟ 8 พิน
    (ใช้ 6 ก็ได้แต่ต้องใช้วิชามารโมนิดหน่อย)

เอิ๊กๆไม่เป็นไรครับ เพราะจะออกพร้อมคอมใหม่ให้พี่ที่ร้านเค้าจัดการให้
    555+ พี่ที่ร้านงานเข้า

OverclockZone Member pawatcc's Avatar

ดีหมดยกเว้นหน้าตาตัวกบ...

OverclockZone Member meverric's Avatar

การ์ดยี่ห้อนี้เปนของจีนครับ ตอนนี้ออกมาใหม่ๆ ยังไม่มีไคเจอปัญหา แต่ถ้าใช้ไปนานๆ ไม่รู้แฮะ

ปล. เพื่อนๆ ที่ชอบยี่ห้อนี้ ก้ออย่าโกดกันน๊าค๊าบบบ แค่มาบอกข้อมูลเฉยๆ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by pawatcc View Post
    ดีหมดยกเว้นหน้าตาตัวกบ...
    ผมว่าดูดีออกนะ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมว่า ok น่ะครับ เพราะว่าขนาด spark ดูมันห่วยๆ ถูกๆ ผมก็ใช้มาจะ 3 ปีเต็มๆแล้วครับ(แต่ได้เปลี่ยนมือเป็นมือที่3 แล้วคับ)

หุหุ แล้วของ Asus ล่ะครับ 4850 ของ Asus

OverclockZone Member

ตัวนี้ต้องมี สาย6พินแปลงไป8 ให้ด้วยนะ
    ไม่งั้นงานจะเข้าเอาง่ายๆ เพราะมันใช้ไฟ 8 พิน
    (ใช้ 6 ก็ได้แต่ต้องใช้วิชามารโมนิดหน่อย)
    --------------------------------
    หัวแปลง6ออก8มีอุปกรณ์มาให้เรียบร้อยครับ ตัวนี้โมโรงงานมาแล้วแรงครับ ตอนนี้ผมใช้ Gigabyte GTS-250 แรม1GIอีกตัว คะแนนในwindows7 ได้แค่6.9แต่กบไปถึง7.2
    Palit 4850 Sonic 512 ข้อดีคือแรงกินไฟน้อยกว่าภาพสวย(อันนี้อยู่ที่แต่ละคนชอบครับ)
    Gigabyte GTS-250มีดีที่ระบบPhysX จะเห็นข้อแตกต่างชัดเจนกับเกม Batman Arkham Asylum หมอกกระจาย แต่ถ้าสีผมยกให้ค่ายแดงมากกว่ายังอยากได้อีกตัวมาทำcrossfire
    Last edited by S0MCHAI; 18 Oct 2009 at 11:16:14.

OverclockZone Member poly08's Avatar

เป็น 4850 ที่ดีที่สุด แม้จะไม่หล่อ

Bookmarks

Bookmarks