overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: crucial ballistix tracer มือ1 ราคาถูกที่สุดเฉพาะเดือนนี้เท่านั้นครับ

OverclockZone Member

Default crucial ballistix tracer มือ1 ราคาถูกที่สุดเฉพาะเดือนนี้เท่านั้นครับ

รบกวนพื้นที่ประชาสัมพันธ์หน่อยครับผม

ขณะนี้บริษัท crucitek กำลังนำเข้า RAM คุณภาพสูง จากอเมริกา โดยหนึ่งในบรรดา RAM ที่นำเข้ามาแล้วคือ crucial ครับ (micron)

หน้าร้านอยู่ที่ future park บางแคนะครับโดยตอนนี้มีโปรโมชั่นพิเศษที่เพิ่งเปิดร้านดังนี้ครับ

DDR2 crucial ballistix TRACER 2GB KIT (bus 1066) ราคาปกติ 2700 บาท แต่ว่าช่วงโปรภายในเดือนนี้เท่านั้น หรือว่าสินค้า Lot นี้จะหมด ขายเพียง 2150 บาทเท่านั้น

DDR2 crucial ballixtix TRACER 1GB (bus 1066) ราคาปกติ 1400 บาท แต่ว่าช่วงนี้ขายเพียง 1210 บาท เท่านั้นครับ

โดย website จะเปิดอย่างเป็นทางการประมาณ ต้นเดือนหน้าครับ www.crucitek.com ช่วงนี้เป็นช่วงเปิดตัวบริษัท อยากให้เพื่อนๆช่วยๆกันหน่อยครับผม

concept ของร้านจะนำเข้าแต่ของแรงๆ ดังนี้นะครับ
    RAM จาก crucial patriot myMach.com และ mushkin
    Mainboard จาก EPOX(supox) BFG และ myMach.com
    PSU จาก Zippy

ขณะนี้เราได้นำ crucial ballistix สีส้ม และ crucial ballistix tracer สีดำ เข้ามาแล้วครับ
    เราจะพยายามเน้นการบริการ และการรับประกันเป็นหลักครับ ตัวสินค้าในเดือนหน้าอาจจะแพงหน่อยนะครับ เพราะว่าเราจะเน้นที่การรับประกันสินค้า

ติดต่อผมได้ที่ 0850605805 เป้ ครับ
    หรือมาที่ร้าน crucitek.com ที่ future park บางแคได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เรากำลังจะเปิดรับสมัครผู้ที่จะทำธุรกิจกับเราฟรีนะครับ เป็น reseller program เดือนหน้าครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

จาได้มีตัวเลือก เพิ่มขึ้นอีกล่ะ

แต่อยู่ไกล ตั้งบางแค

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

นำเข้ามา.... แล้วแรมจะเป็นประกันของอะไรครับ

ประกันร้าน?

crucial, patriot, mushkin

กำลังหา Patriot Viper PC2-9600 พอดี จะได้ไม่ต้องสั่งนอก

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่โทรมาสอบถามวันนี้นะครับ
    ตอนนี้มีเพื่อนๆ พี่ๆ จิ้มเอาไปลองกันแล้วทั้งหมด 6 ตัวแล้วครับ ไม่น่าเชื่อเรยย... ขอบคุณอีกทีนะครับ
    และมีเพื่อนๆจาก oczone เข้ามาสอบถาม 1 คนครับโดยคาดว่าจะนัดส่งมอบกันที่อนุสาวรีย์เร็วๆนี้ครับ

ผมอยากให้เพื่อนๆ มาดูร้านกันครับ และผมกะว่าจะถ่ายรูปร้านมาลงใน web ภายในวันศุกร์นี้ด้วยครับ จะได้มากันถูก

การรับประกันจะเป็นประกันบริษัท crucitek ครับ เราจดทะเบียนเป็นบริษัทและนำเข้ามาขายและเน้นการบริการและรับประกันครับ

บริษัทนี้เริ่มจากพวกเรา (7 คน) เป็นพวกชอบแต่งคอมอยู่แล้วเลยตั้งใจจะนำเข้าสินค้าประเภทที่บอกมาข้างต้นครับมาใช้กันด้วยครับ ^^

โดย concept ของเราคือ การนำสินค้าที่พวกเรา 'อยากใช้' เป็นหลักเข้ามาทำการตลาด[ดูเหมือนว่าการตลาดเราเอาแต่ใจตัวเองกันมากกกครับ] และเราเลือก RAM จาก crucial เข้ามาลองก่อนครับ เราจะพยายามเน้นการบริการแบบเป็นกันเองและพยายามรู้จักหน้าตาของเพื่อนๆที่มาซื้อของกับเราให้มากที่สุด เพราะผมอยากให้มีแบบว่าใช้แล้วมีความรู้สึกอย่างไรบ้างทำนองเนี้ยครับ

ตอนนี้พวกผม (5 คน) ใช้ MB ของ eVGA NF590SLI เอามาอัดกันมันมีความรู้สึกที่ดีไปอีกแบบ และใช้ RAM crucial ballistix tracer กัน อีก2คนเค้า intel ครับ(อิอิ)

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

น่าสนแฮะ ราคาเบาดี ประกันไทยด้วย *0*

เดี๋ยวจะรอชมภาพร้านครับ

แจ่มโคตรคับท่าน แต่ทำไมเปิดที่ฟิวเจอร์บางแคอ่ะครับ

ผมไม่ได้ไปมาเกือบสิบปีแล้ว สมัยเด็กๆอยู่แถวโน้นไปบ่อย

ไปตั้งแต่ เยาฮัน ยังไม่เจ้ง 555

OverclockZone Member tubwin2001's Avatar

อยากได้จัง น่าสนๆ

OverclockZone Member u_jang44's Avatar
    พันทิพย์งามวงศ์วาน

ไม่มี 4Gb 2*2 bus1066 หรอครับ
    ถ้ามีจะราคาชักเท่าไหร่ ครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

อยากได้ของสวย ๆถูก ๆง่ะ
    ถ้ามีขายดีแน่

นี่รูปร้านนะครับ
    ขอประทานโทษด้วยครับที่ยังไม่สวยงาม เพราะว่าเพิ่งเปิดครับ
    รูป รูป

คนที่เดินอยู่ข้างบนไม่ใช่ผมนะครับ เค้าคือป๋าบีน (1ในสาวก intel.. หุหุหุ)

นี่คือรูปบริษัทที่เป็นพันธมิตรกับทาง nvidia ครับ
    โดยทางบริษัทจะขาย VGA card ของทาง nvidia เป็นแบบ nvidia public design ครับ และแบบพวกยี่ห้อทั่วไปด้วยครับเช่น BFGtech, myMach.com, spark, ... เป็นต้น
    รูป รูป

นี่คือตัว 8600GT promotion นะครับ เป็นแบบ NPB(Nvidia Public Design) นะครับ [ตัวนี้กลับปล่อยเร็วกว่า tracer กะ ballistix ซะอีก ผิดคาดมั่กๆครับท่าน]
    เหลือ 3 ตัวเท่าที่เห็นครับผม อิอิ [กะเอามาประกอบทำ spec ประหยัดขายน่ะครับ]
    รูป รูป

นี่คือ เจ้า tracer ครับ
    ขอบคุณพี่ๆทู้กคนนะคร้าบที่โทรมากว้านเอาออกไป เหลืออยู่ในตู้เท่าที่เห็นแล้วคร้าบ
    ขอบพระคุณมั่กๆขอรับ

สำหรับคนอยากบิด มาลองได้ที่ร้านเลยนะครับ เรากะจะจัดที่ไว้สำหรับให้พวกเรานักบิดมาลองกดกันอยู่แล้ว หุหุหุ

tracer ครับ
    สงสัยเมื้อกี้ลืม up รูป
    รูป รูป

รูปแรกเป็นที่เอาไว้นั่งเสวนากันครับ
    แต่ผมกะเพื่อนๆคิดไว้แล้วว่าจะเปลี่ยนโดยการเอา
    1. เครื่องทดสอบสำหรับร้าน internet cafe มาให้ลอง สำหรับผู้ที่จะเปิดร้าน internet cafe
    2. ที่สำหรับพวกเราเอาไว้บิด และ ทดสอบ อุปกรณ์ใหม่ๆด้วยกันครับผม (เตรียมตัวบิด 750aSLI ตัว hybrid ได้เดือนหน้าแน่นอนคร้าบบบบ)
    3. ตัวที่จะเอามาบิดเดือนนี้คือ Mainboard eVGA 590SLI สำหรับ AM2 คร้าบบ ถ้ามีเวลาสิ้นเดือนนี้เรามาบิดด้วยกันครับ
    .
    .
    .
    รูปที่สองเป็นจุดขายครับ อาจมีการปรับเปลี่ยนได้เนื่องจากยังไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ครับ
    รูป รูป

นี่คือโฉมหน้าที่เราจะนำมาบิดกันครับ เริ่มจากตัวแรก
    1. eVGA NF590SLI ครับ (ของ AMD AM2)
    2. อิอิ (ถูกต้องนะคร้าบบ ...หน้าเหมือนตัวที่ 1 ชะมะครับ เพราะว่ามันคือ nvidia public design ต่างกันที่ sticker ที่แสดงว่า nvidia กับ eVGA เท่านั้นครับ)
    3. eVGA NF650ultra นะครับ (ของ intel)

จะลองกับ
    X2 5000+ กับ Q6600 ค้าบ (ไม่ได้เอามาเปรียบเทียบกันนะครับ เพราะว่า 4หัวแรงก่า แต่ว่าเอา cpu เท่าที่มีมาลองครับ)
    Ballistix tracer ครับ
    9800GT SLI
    ...
    รูป รูป

1. คือรูปนักบิดครับ
    2. รูป case ที่จะเอามาเทียบ อุณหภูมิ กับ case ธรรมดาๆ ครับ
    3. intel P35 จะเอามาลองรีดพลัง CF ดูค้าบ
    รูป รูป

Bookmarks

Bookmarks