Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง bus ram ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง bus ram ครับ

พอดีมี main board biostar M7VIG 400 บัสแรมมันได้ 333 ของเดิม บัสแรมคือ 266
    ตอนนี้ของรู้สึกว่าจะมีแต่ แรมบัส 400 จะใส่ได้กันได้ไหมครับ
    สรุปคือ บอร์ดบัส333 ใส่แรมบัส 266 กับบัส 400 ครับ จะได้ไหม
    ป.ล.แรม เป็นแบบ DDR นะครับ
    Last edited by LoVePaNCaKe; 26 Jan 2007, 20:22:59.

ใส่ได้ครับ เสียบแต่วิ่งแค่บอดรับได้ และแรมทุกตัววิ่งที่บัสของตัวที่ต่ำสุดครับ เช่นมี 266-333-400
    มันก็วิ่งที่ 266 ครับ

Comment

ต้องลองดูครับ ถ้าทำงานร่วมกันได้ จะวิ่งที่บัส 266 ครับ
      -----------------------------------------
      จริงๆบัสแรมขึ้นตรงกับบัสของซีพียูครับ ถ้าซีพียูบัส 333(คอร์บาตั้น+แซมพรอน) แรมก็จะมีแบรนวิทย์ที่ 333 ครับ
      -----------------------------------------
      ถ้าซีพียูทำงานที่บัส 266(คอร์โทโรเบรด) แรมจะวิ่งที่บัส 266 ครับ
      วิ่งสูงสุดได้แค่นี้ครับ แม้จะโชว์ว่าวิ่งที่ 400 แต่จริงๆวิ่งตามบัสซีพียูครับ เมื่อใช้โปรแกรมทดสอบ

Comment

ให้เช็ค compatibility ด้วยครับ ว่ามันเข้ากันได้หรือไม่ ตามเว็บยี่ห้อของแรมที่จะซื้อน่ะครับ

Comment

compatibility คือไรอะครับ

Comment

ขอความเห็นเพิ่มด้วยครับเพราะจะได้ตัดสินใจจะซื้อแล้วอะครับ

Comment

Working...
            X