overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ศูนย์บริการ BENQ พันธ์ทิพย์....ทางเลือกที่ดีอีกทางหนึ่ง

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Default ศูนย์บริการ BENQ พันธ์ทิพย์....ทางเลือกที่ดีอีกทางหนึ่ง

ศูนย์บริการ BENQ พันธ์ทิพย์....ทางเลือกที่ดีอีกทางหนึ่ง
    เนื่องจากเมื่อวานนนี้ (12-10-51) ได้เอา S41 ไปให้ศูนย์ BENQ ที่พันธ์ทิพย์ประตูน้ำ เช็คเครื่องให้ เนื่องจากมีข่าวมาว่า การ์ดจอของ Nvidiaมีปัญหา เดินหาสักพักเพราะไม่เคยไปเลยแต่ได้ยินมาว่ามันอยู่ชั้น 1 ด้านหลังติดกับศูนย์ ASUS ผม ไปถึงเวลาประมาณ 11.00 น. มีพนักงานอยู่ 2 คน ยังไม่มีลูกค้า ผมก็แจ้งความจำนงไปว่า นำเครื่องมาเช็คการ์ดจอครับ พนักงานก็ตอบรับโดยดีออกเอกสารการรับเครื่องให้ ผมถามว่ารอนานไหมครับ เค้าก็บอกว่าประมาณ 1 ชั่วโมง ให้ไปเดินเล่นก่อนก็ได้ครับ ผมก็ไปเดินก่อนเพราะที่ลานกว้างชั้น 1 มีแข่งขันเกมส์กัน ผมก็ไปยืนดูสักพัก แล้วก็เดินไปซื้อของ ต่อ ถึงเวลาประมาณ 11.30 น. ก็กลับไปที่ศูนย์ BENQ ปรากฎว่านั่งรออีก 5 นาที ช่างก็เดินมาบอกว่า เครื่องไม่ได้เป็นอะไรครับ เค้าลองเอาโปรแกรม 3DMark อะไรนี้แหละลองเช็คให้แล้ว ก็ไม่เป็นไร ผมก็ดีใจที่เครื่องไม่เป็นไร แถมขากลับผมขอไดร์เวอร์ล่าสุด เค้าก็ไรท์มาให้เลย ใจดีมากๆ

สรุปว่า.......

-พนักงานรับเครื่อง ไม่ค่อยยิ้มสักเท่าไหร่ แต่ก็พูดดีนะครับส่วนคนที่เช็คเครื่องให้ผม พูดจาดีมาก ยิ้มแย้มดี อัธยาศัยดี

-เช็คเครื่องได้รวดเร็วดี เห็นเค้าบอกว่าลองเช็คให้ 3 รอบแล้ว พอดีเครื่องผมต้องใช้งาน

มาบอกเล่ากันให้ฟังนะครับ เป็นอีกทางเลือกนึงนะครับ เพราะเห็นมีคนบ่นเรื่องศูนย์ที่สะพาน:-)กันเยอะ

เครดิต
    กลิ่นนางฟ้าแห่งบอดพันทิพ

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

งงครับ เครื่องไม่ได้เป็นอะไรแล้วเค้าแบกเข้าศูนย์ไปทำไมอ่ะครับ

OverclockZone Member Josious's Avatar

ศูนย์มันอยู่ตรงไหนหว่า

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by Josious View Post
    ศูนย์มันอยู่ตรงไหนหว่า
    พันทิพประตูน้ำชั้น1 คับ

ชั้นบนสุด เลย (ไม่นับ IT city นะ)

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

โปรแกรม 3DMark เป็นที่ดีชนิดหนึ่ง และไม่ได้ไว้ เช็ค คะแนนเครื่องอย่างเดียว มันสามารถใช้ในการ ตรวจสอบสอบว่า เครื่อง ผิดปกติหรือเปล่า เพราะผมก้อใช้โปรแกรม 3DMark เช็คเครื่อง ลูกค้าเมื่อกันครับพี่น้อง

ใช้แค่ เวอร์ชั่น 05 ก้อพอ ไม่ต้องถึงกับ 06 หรอกครับพี่น้อง

OverclockZone Member Josious's Avatar

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    พันทิพประตูน้ำชั้น1 คับ
    Quote Originally Posted by davinco View Post
    ชั้นบนสุด เลย (ไม่นับ IT city นะ)
    Value ชั้น4
    Synnex ชั้น1
    ผมเข้าใจถูกป่าว
    เคยเอาไปซ่อม เค้าบอกว่าเค้าต้องส่งที่แสงชัย สะพานควายอีกที ผมเลยเอาไปสะพานควายเอง

OverclockZone Member Zedomz's Avatar

ถ้าเครื่องมีปํญหาก้อคงต้องรอนานกว่าศูนย์สะพานอีกนะเนี้ย -*-

Quote Originally Posted by Josious View Post
    Value ชั้น4
    Synnex ชั้น1
    ผมเข้าใจถูกป่าว
    เคยเอาไปซ่อม เค้าบอกว่าเค้าต้องส่งที่แสงชัย สะพานควายอีกที ผมเลยเอาไปสะพานควายเอง
    ไม่ใช่คับนี่ศูนย์เบนคิวโดยตรงเลยเพิ่งเปิด ไม่ใช่ศูนยืไซแน๊กหรือแวลู

OverclockZone Member taxi22542's Avatar

อย่าได้เข้า 0 เป็นดี

*0*

kkpnova
    Guest

ผมเข้าไปเปลี่ยน DVD มา ประกันดีครับ เปลี่ยนให้เลยไม่เรื่องมาก ชั้น1 เลยหลังบรรไดเลื่อนไป อยากจะบอกว่าชั้น1ครึ่ง

OverclockZone Member Apest's Avatar

ของเบนคิวโดยตรงเลยครับ

วันก่อนไปพันทิพก็เห็นเหมือนกันอยู่หลังๆ

OverclockZone Member

แล้ว ชั้น 4 ก่อนถึง It City ช่าย ศูนย์เบนคิวป่าว ผมเคยเห็นอยู่

Quote Originally Posted by manon_2521 View Post
    แล้ว ชั้น 4 ก่อนถึง It City ช่าย ศูนย์เบนคิวป่าว ผมเคยเห็นอยู่
    นั่นไม่ใช่คับนั่นมันร้านขายเบนคิวโดยตรง

OverclockZone Member

เอาจอ LCD ของ PC ไปเคลมที่พันทิพย์ได้เปล่าครับ หรือพันทิพย์มีเฉพาะ NOTEBOOK

OverclockZone Member Frankie's Avatar

ผมเคยเอา s32 ไป เครื่อง DVD ไม่ติดไฟ กฌไม่เข้า
    กดแผ่นก็ไม่ออก เลยเอาไปให้ ช่าง 0 BenQดู เขาบอกรอ 1 วัน

ผม ก็ บอกว่า OK ผม ก็กำลังเดินออกมา ขี้เกียจไปเอาพรุ่งนี้ เลย บอกว่า
    พี่ ผมเอาวันนี้ได้ มัย เขาก็ คิดดูแปบ 1 เขาก็ บอกว่าได้ รอ 3 ชม ผมเดินเล่น

รอได้ประมาณ 2ชม ครึ่ง เดินไป ถาม เขาบอกเสร็จแล้ว ดีใจ มากยิ่งขี้เกียจมาไกล

ช่างก็ พูดดี นะ

ลืมไปช่างเปรียน เครื่อง DVD ให้ใหม่ นะ กลับบ้าน เลย
    Last edited by Frankie; 18 Nov 2008 at 23:27:32.

OverclockZone Member DEWCHAZ's Avatar

ว้าวๆๆ บริการดีหรือครับ กำลังจะชื้อ S41-324 มือสอง จาได้เอาเครื่องไปเช็คการ์ดจอซะหน่อย ^^

kkpnova
    Guest

ผมว่า สอย มือ1ไปเลยท่าน อิอิ

เนี่ย ใช้อยู่2เครื่อง ทนจับใจ ขอบอกขอบอก
    Last edited by kkpnova; 19 Nov 2008 at 12:02:42.

OverclockZone Member SuKy's Avatar

ศูนย์นี่รับทำความสะอาดภายในปะคับ พอดีฝุ่นเย๊อะเยอะ = =

Quote Originally Posted by SuKy View Post
    ศูนย์นี่รับทำความสะอาดภายในปะคับ พอดีฝุ่นเย๊อะเยอะ = =
    ได้คับฟรี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks