Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ e5200 เหมือนชาวบ้านหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ e5200 เหมือนชาวบ้านหรือป่าว

ืคือผมมีขอสงสัยจะสอบถามครับ อีกแล้ว

จากรูป
    1.core1 และ core2 ของผมมันร้อนไม่เท่ากันครับมันเป็นไรหรือป่าวอ่ะ เห็นคนอื่นเขาหางกันไม่เกิน 1-2 องศา ของผมหางกัน 6-8 องศาเลยอ่ะ

2.เวลาไม่ได้ใช้งาน หรือไม่ได้รันโปรแกรม ไฟ cpu 1.42 แต่พอเวลารันโปรแกรม Othort กลับลดลงมาเหลือแค่ 1.39 มันจะเป็นอะไรหรือป่าวครับ
    3.โปรแกรมวัดความร้อน cpu ตัวใหนใกล้เคียง กับ อุณหภูมิจริงอ่ะครับ ของผม 3 ตังไม่ตรงกันสักตัวเลยอ่ะ
    4....??? หมดคำถาม
    คงไม่ถามเยอะเกินไปนะครับ
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    ปล. INTEL นี่ แรงจริงๆ ครับ จากที่ได้สัมผัสมา 3 วัน (สำหรับผมนะคนอื่นไม่รู้ ลากไกล สะใจผมเลย...รอได้ซิ้งดีๆ จะลากให้ถึง 4Ghz+.เลย)

เอาด้วยงับของผม 4.2 แว้วงับ แต่มันไม่นิ่งสักทีเห้อ เซง

สถิติ 4.5 งับที่มั่วๆรันได้แต่ใช้ได้ไม่นาน อิอิ

สงสัยอาการน่าจะที่โปรแกรมนั่นแหละครับ ลองRealTemp ดูครับมันเวริคสุด

Comment

1. ปกติ
      2. ปกติ ไฟดร๊อบนะ ( PSU หรือ เมนบอร์ด ดร๊อบ)
      3. ส่วนตัวคิดว่า EVEREST น่าจะใกล้เคียงสุด
      4. ^..^

Comment

Originally posted by kapoogloog View Post
        เอาด้วยงับของผม 4.2 แว้วงับ แต่มันไม่นิ่งสักทีเห้อ เซง

สถิติ 4.5 งับที่มั่วๆรันได้แต่ใช้ได้ไม่นาน อิอิ

สงสัยอาการน่าจะที่โปรแกรมนั่นแหละครับ ลองRealTemp ดูครับมันเวริคสุด
        ของผมตามนีอ่ะครับ
        280*12.5 ไฟซีพียู ในไบออส ฃ1.45กว่าๆ จำไม่ได้ ไฟแรม +2 อย่างอื่น +1 pci auto
        แรม ทด 3.33 นอกนั้นauto (เด๋วจะหาทางไปบัส1000ให้ได้)
        เปิด C1E ไว้เวลาไม่ได้ใช้งานจะได้เบาแรง cpu คับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          1. ปกติ
          2. ปกติ ไฟดร๊อบนะ ( PSU หรือ เมนบอร์ด ดร๊อบ)
          3. ส่วนตัวคิดว่า EVEREST น่าจะใกล้เคียงสุด
          4. ^..^
          ขอบคุณท่านมากครับผมตั้งกระทู้ทีไรท่านมาตอบทุกทีเลย: เกรงใจจังsmellie_love:

Comment

Originally posted by Vesone View Post
            ของผมตามนีอ่ะครับ
            280*12.5 ไฟซีพียู ในไบออส ฃ1.45กว่าๆ จำไม่ได้ ไฟแรม +2 อย่างอื่น +1 pci auto
            แรม ทด 3.33 นอกนั้นauto (เด๋วจะหาทางไปบัส1000ให้ได้)
            เปิด C1E ไว้เวลาไม่ได้ใช้งานจะได้เบาแรง cpu คับ
            แงวทำไมท่านคล๊อกละเปิด C1E อะทำไมไม่คล๊อกเสร็จก่อนค่อยเปิดไม่ดีกว่าเหรือครับ

ทำไมไม่ปรับเป็น 500*7 =3.5G แทนอ่าครับ ทด 1:1 ไม่ได้เหรอครับ(บัส1000ละนี่???) ตัวคุณเอาไว้ทีหลังไม่ดีกว่าหรือครับ

วันหลังเพิ่มตัวคูณขึ้นทั้งๆที่บัสเดิม ถ้ารันติดละค่อย
            ทดแรมน่าจะลงตัวกว่านะงับ ช้าๆได้ของแรง E5200 สุดยอด ลุ้นช่วยงับ

ของผมทำมาเดือนนึงละยังไม่ได้ดั่งใจสักที P5Q-D มันละเอียดจัด เงง ตัวเอง

Comment

Originally posted by kapoogloog View Post
              แงวทำไมท่านคล๊อกละเปิด C1E อะทำไมไม่คล๊อกเสร็จก่อนค่อยเปิดไม่ดีกว่าเหรือครับ

ทำไมไม่ปรับเป็น 500*7 =3.5G แทนอ่าครับ ทด 1:1 ไม่ได้เหรอครับ(บัส1000ละนี่???) ตัวคุณเอาไว้ทีหลังไม่ดีกว่าหรือครับ

วันหลังเพิ่มตัวคูณขึ้นทั้งๆที่บัสเดิม ถ้ารันติดละค่อย
              ทดแรมน่าจะลงตัวกว่านะงับ ช้าๆได้ของแรง E5200 สุดยอด ลุ้นช่วยงับ

ของผมทำมาเดือนนึงละยังไม่ได้ดั่งใจสักที P5Q-D มันละเอียดจัด เงง ตัวเอง
              เ๋ด๋ววันนี้จะไปลองครับ ตามที่ท่านบอกครับ แต่เห็น รีวิว เขาบอกว่า อัดบัส เยอะ ๆไม่ไปอ่ะ

Comment

Working...
              X